Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về màu da

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tom Cleverley, 18/8/12.

Lượt xem: 4,069

1. Tom Cleverley Thành viên cấp 1

Chào các bác !
    em là lính mới. mới tập ghép mặt, nhưng ghép thì cũng kha khá, mỗi tội là màu da không trùng được nhau.
    em có coi 1 số phương pháp trên Google nhưng chẳng ăn thua vào đâu
    hôm nay xin nhờ các bác chỉ giáo. xin cám ơn các bác nhiều lắm

...
  2. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Làm màu da giống nhau thì có nhiều cách, bạn có thể tham khảo cách đo màu và chỉnh màu bằng cuves ở tut này
    Code:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/ps-tut-da-trang-hong-lam-nhanh-bang-curves.427/
    Tất nhiên là phải cân chỉnh ánh sáng hợp lý nữa :)
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  3. Tom Cleverley

Tom Cleverley Thành viên cấp 1

Em cảm ơn bác, nhưng ý em nói là ghép 2 người khác màu da, làm sao cho 2 màu da này trùng lại thành 1 thui.
  4. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Thím xem cách chỉnh màu da của tut đó, rồi áp dụng. Thay vì chỉnh màu da của mẫu cho giống với màu da chuẩn của người châu Á thì thím chỉnh màu da của khuôn mặt thím ghép sao cho giống với màu da của đầu mà bác ghép vào, phương pháp đo màu cũng tương tự thôi, lưu ý chỉnh thêm về ánh sáng và sắc độ nữa là ok.
    Chúc thím thành công :))
  5. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

cái này là do con mắt cảm nhận của bạn thôi, ráng làm nhiều (+mò kéo qua kéo lại thật nhiều) thì tự nhiên thấy giống à, khó là khó nếu có kết hợp ánh sáng :-s

Ủng hộ diễn đàn