Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về màu sắc cho logo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Unicorn, 3/2/13.

?

Các bác cho ema hỏi là các bác thấy logo này thế nào ạ?

1. Xấu như con cá xấu

0 vote(s)
    0.0%
  2. Tạm được!

42.9%
  3. Ổn đấy!

57.1%

Lượt xem: 2,409

1. Unicorn Thành viên cấp 1

Đây là lần đầu em làm logo và cũng là lần thứ 2 động đến Illustrator(mặc dù cài lâu lắm rồi) mặc dù logo đơn gian nhưng em mò mẫm mất gần tuần mới xong mặc dù ko ưng ý nhưng chẳng biết sửa sao nên tạm để vậy. Màu sắc thì em chọn hai tone Cam và xanh trời cho logo nhưng em thấy chưa ưng ý chút nào(có lẽ tại màu nền:D ) . Để đen trắng em thấy còn đẹp hơn :D Các bác tiền bối đi trước cũng có kinh nghiệm cho em ít lời khuyên nên để màu sắc sao cho nó đẹp và hợp được ko ạ! Em tính toán mấy tháng nay rồi nên chắc em sẽ cố thủ giữ lại hai tone Cam và Xanh trời các bác có thể giúp em nên tăng lên hay giảm tone xuống như nào được ko ạ? Logo em về kinh doanh buôn bán hàng thời trang và vài thứ linh tinh nữa. Xin cám ơn các bác rất nhiều!
    mấy ảnh này em làm trong mấy giai đoạn lận nên ko đồng đều lắm :D

...
    Nam Nguyễn thích bài viết này
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bạn nên tham khảo 1 vài mẫu thiết kế vid dụ như namecard . logo. BRochure. ...v.v.v.
    nói chung là bạn sẽ nhận ra cách phối màu. xem họ sử dụng màu ntn nào. chúc bác thành công
    VAV lêUnicorn thích bài viết này.
  3. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Cơ mà mình thấy hai màu này nó ko chơi với nhau.
    Hơn nữa bác muốn dùng logo cho ngành nào... từ đó chọn màu phù hợp.
    Unicorn thích bài viết này
  4. Kimmin

Kimmin Thành viên cấp 1

Quy tắc trên logo là bố cục cân đối. Nội dung và cách phối màu. Tạo thiện cẩm ấn tượng. Mình ko thấy điểm nào từ logo này trừ ghép ảnh.
  5. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

thánh phán kìa :)) nghe đi nghe đi =)) người ta có câu ếch ngồi đáy giếng :v :v quy tắc của thím ấy áp dụng vs pepsi, trường đh kiến trúc hà nội... :v
    và áp dụng với nike,với lining,... thì bạn ấy bảo là họ làm logo kém =))
    p.s: rất thích logo của thớt. Đừng nên lắm thầy thối ma,chọn gosu mà hỏi thớt ạ. Ở trên mạng,gosu thì ít,mà trẻ trâu nhiều lắm
    ngu ý của bản thân.
    UnicornTrungZeo thích bài viết này.
  6. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Ờ! Nghe giống đọc sách quá! Mà mấy ảnh kia ko phải ảnh ghép đâu ;))
    Cám ơn bác rất nhiều! Trước em cũng muốn logo hoa lá lắm nhưng thấy mấy cái thương hiệu thời trang cũng như các trung tâm mua sắm logo đơn giản nên em bỏ được cái suy nghĩ phải hoa lá ấn tượng đi rồi. Đơn gian có điểm nhấn là được ạ! Nhưng màu mè thì quả thực em bối rối lắm! bí quá chắc để đen tráng luôn quá! :D
    Mà sao thím giận dai thế em Kimmi em ý còn nhỏ mà với lại em thấy cũng dễ thương mà(avatar ý) :P
  7. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

em để ý em ý ở topic nào chả nói năng cái kiểu ko đc dạy dỗ như thế,còn bé mà láo,em rất ghét :v
    em có quyển màu sắc và cách sử dụng,full màu đó thím có thích hơm :v
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ở hình thứ 4 , mình thấy dòng text mang 2 màu cam - xanh dương , nhưng BG lại là xanh đen --> theo con mắt thiển cận của mình thì thấy ko thực sự nổi bật lắm .
    Mình thấy sao nói vậy chứ mình ngu khoảng logo này lắm =.='
  9. Turtle bunny ears

Turtle bunny ears Thành viên cấp 2

Em thích logo màu âm bản bác ạ :D
  10. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Dạ đúng rồi đấy bác ạ! :P tại vì lúc đầu em chọn trước 4 tone màu rồi sau này em cứ cố chấp sống chết với 4 màu đó nên nó vậy. Sau khi được khai thông đầu óc em đã bỏ cái đó đi 2 tone nhưng vẫn sống chết với xanh cam :D. Chắc tại em tự lấy dây buộc chân lại chư em nghĩ thoải mái ra chắc ko đến nỗi khó quá đến vậy :D

Em cũng thế LOL!

Ôi! Nếu thím truyền em bí kíp đấy thì em đạ tạ thím nhiều lắm! 1 can 5 lít nhé! =))))
    Turtle bunny ears thích bài viết này
  11. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

quyển đó mình mua giá 160k :v thím có lòng mình để lại 100k,mới cáu cạnh :v
  12. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Em lại cứ tưởng ebook =)) ok! Cám ơn thím nhưng thím cho em cái tên để em coi :P
  13. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

mình để trên HN r`,hnay mình về quê,ko nhớ rõ :D
  14. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

em cũng ở Hà Nội nhưng giờ đang kiếm cơm trong Nam chưa biết bao giờ mới có tiền để vác mặt về quê! :))
    Tờ Ùng Sờ pờ rúc thích bài viết này
  15. Harii.Tr

Harii.Tr Mới đăng kí

Không hiểu sao, nhưg tui thích cái này và thích cách đi màu này :D
  16. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

2 màu này em thấy nó kô hạp nhau lắm. Bác để màu nền khác xem thế nào
  17. Nhoxtete

Nhoxtete Thành viên cấp 2

mình chỉ là mem mới thui nhưng cứ mạn phép góp 1 vài ý nhé :
    Mih thấy Logo trắng đen khá đẹp rùi :-? tuy vậy Nếu bác mún cho thêm màu để sống động thì đừng đổ màu hết toàn bộ text, ví dụ cho cái vạch cam ở giữa thành vạch trắng để ngăn giữa cam và xanh. Bác mún kết hợp màu thì xem qua về cách phối màu cơ bản, rảh thì doc may cuốn sách nội thất rùi phối :-? Cơ mà e vẫn thik cái màu đen =)))
  18. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Cám ơn các bác! các bác thấy sao nếu em chuyển sang cam trắng :D quyết bỏ xanh đi vì ko muôn buộc chân mình lại :D
  19. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Thấy màu sắc cũng đâu đến nỗi mà nhiều người chê thế, chỉ có điều mình thấy logo chưa meaning cho lắm, như bạn làm về thời trang thì làm sao trong logo thể hiện được cho người mới lần đầu nhìn vào thì biết bạn đang kinh doanh thời trang, thế thôi :)
  20. Unicorn

Unicorn Thành viên cấp 1

Màu xấu thật đấy vì nó ko hợp nhau bạn ạ!
    mình chỉ thiên về mặt hàng thời trang vì nó thiết yếu thôi chứ mình bán đủ thứ ah ko chỉ có riêng mặt hàng thời trang.

Ủng hộ diễn đàn