Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về Merge Layer trong PTS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DuyHa, 12/9/13.

Lượt xem: 7,527

1. DuyHa Thành viên cấp 1

Em không tài nào merge cái shape bên trên xuống cái shape bên dưới được.Bác nào pro xin giải thích giùm em với :( tks rất nhiều

...
  2. ank_ck

ank_ck Thành viên cấp 2

bạn thử reset lại CS6 xem sao!
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Không Merge Shape được luôn hỡ...thử tạo 1 layer mới, sau đó chọn cả 3 layer và click chuột phải vào layer mới tạo chọn Merge Layer

mindnie thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

tranvan.muon sao em vẫn merge 2 shape được, full merge luôn, cả merge 2 layer tốt, merge 1 layer với 1 shape cũng tốt
  5. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

Tks bac tranvan.muon em da lam dc roi.ah quen tks ca moi ng nua nha ^^
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

Đoilơ ViệtDesigner không áp dụng cách này đc bác ạ :) vì như thế nó merge thành layer chứ ko còn la vecter nữa.Em cũng thử rồi ^^
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. thutranle18

thutranle18 Mới đăng kí

Nhân tiện các bác giúp e, e trót merge tất cả layer lại (ctrl +e) tắt đi lưu lại psb rồi, giờ có lệnh nào khi bật lên để khôi phục lúc trước khi merge layer ko ạ, tức là bỏ trộn layer đia ấy? e xin cảm ơn !
  8. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

thutranle18tranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn