Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về vẽ lại hình (đơn giản) có sẵn bằng AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi shinichidang, 12/5/13.

Lượt xem: 10,867

1. shinichidang Thành viên cấp 2

Mình chỉ biết sơ sơ về PS mà cũng không rành lắm về phần pen tool. Giờ muốn vẽ lại hình này (trước nguệch ngoạc lung tung trong PS) bằng AI vì nó bị răng cưa và size nhỏ quá mà mày mò vẽ bằng pen tool mãi cũng ko được như ý. Bác nào rành thì chỉ mình cách vẽ lại với, ko nếu đang rãnh rỗi, tốt bụng thì vẽ lại hộ mình luôn thì lại càng tốt:">. Thanks mấy bác :D

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn vẽ cách nào mà ra răng cưa trong AI hay vậy? Còn size nhỏ thì Zoom lớn lên trong AI rồi lưu File PDF hay PSD là lớn thôi.
    Ảnh bạn nguệch thế thì ai nguệch lại dùm đc .. :))
  3. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Hộ bác 1 tấm. Làm hơi ẩu. bác thông cảm ;)
    shinichidang thích bài viết này
  4. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Vãi cả #2 ^:)^
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ryan Lee: Làm gì lại mình dữ vậy bạn? :">
  6. shinichidang

shinichidang Thành viên cấp 2

Sao ko thấy nút quote nhỉ.
    @ bác #2: mình vẽ trong PS mà chứ có phải vẽ bằng AI đâu, qua nhiều lần kéo dãn lung tung nên nó bị răng cưa vậy thôi.
    @ bác #3: thanks bác, bác vẽ đẹp lắm nhưng mà ở chổ màu vàng và màu xanh hình như nó ko được thẳng hàng bác à :D. Bác giúp thì giúp cho trót đi vẽ lại dùm mình với. Ko thì hướng dẫn mình cách vẽ cũng được. Thanks bác!
  7. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

như vầy đc ko thớt ???
  8. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

ok. Mình làm lại bên AI nha. ;)

B 1: Bạn save tấm hình về và đảo ngược màu trong tấm hình (mở tấm hình trong PTS rồi nhấn Ctrl + I) --> save lại.

B2: Bạn mở AI sau đó mở tấm hình mới save lên. click chuột vào đối tượng. sau đó bạn nhìn lên phía trên thanh công cụ, bạn click vào nút Live Trace (Trong đó có vài thuộc tính, Bạn chọn cái nào phù hợp). Sau khi tách xong bạn click vào nút Expand.

B3: Tiếp theo bạn chọn đối tượng rồi click chuột phải chọn Ungroup --> Bạn xóa các chi tiết thừa --> Cơ bản chương trình nó sẽ tách ra cho bạn đối tượng, còn phần cong lượn bạn có thể dùng các công cụ Pen Tool để tinh chỉnh cho giống với tấm hình ban đầu.

P/s: Chúc bạn thành công. ;;) (Mình thường làm theo cách này, tuy nhiên chỉ sử dụng cho các đối tượng có các màu tương phản cao. KO YÊU XIN ĐỪNG NÓI LỜI ĐẮNG CAY ;) )
    Heatolian, mgrshinichidang thích bài viết này.
  9. shinichidang

baoquan287: được rồi bác. Mà bác vẽ kích thước đều quá, hình mình post ở trên #1 nó có đoạn to, đoạn nhỏ xen kẽ nhau nhìn nó uyển chuyển hơn bác à, phần này mình ko biết làm ntn trong PS hết :D. Bác làm được thì vẽ lại dùm mình với ko thì cho mình bác cho xin file AI đi, ko thì file dạng PNG (đừng có cái nền đen) mà size lớn tí của cái trên cũng được. Thanks bác :D
    hoang7991: Thấy bác nói mà loạn đầu quá, để mày mò thử xem. Mà chác khó nhất là phần Pen tool :(
  10. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

11. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

12. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Hình này có ý nghĩa gì đặc biệt ko bác :|
  13. shinichidang

thanhlong_1910 cũng có ý nghĩa đối với mình :D
    Cám ơn bác baoquang287 :D
  14. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Theo em thấy có chữ V, rồi hình trái tim
    Có thể là Vợ yêu, hoặc nếu ko thì V <3 rùi kí tự sau chắc là chữ O hoặc j đó :D

Ủng hộ diễn đàn