Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần Giúp] làm lòi lỏm theo màu Trắng và Đen trong 3ds Max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Trần Đặng Hoàng Hải, 20/5/13.

Lượt xem: 7,994

1. Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Như tiêu đề, hồi trước mình nhớ là có một lệnh mà khi gán chất liệu vào theo màu đen thì nhìn sẽ lỏm vào và màu trắng thì nhìn vật sẽ lồi ra nhưng mà không biết nó nằm ở đâu mọi người giúp mình với nhé

...
  2. tuan491982

tuan491982 Thành viên cấp 1

vraydisplacement trong muc modifier.
    Trần Đặng Hoàng Hải thích bài viết này
  3. Trần Đặng Hoàng Hải

Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

tuan491982 cảm ơn cậu... ừa mà mình nhớ không phải cái này nhưng không sao cậu chỉ tở sài cái Vraydisp.... này được không cậu
  4. johanvie

johanvie Thành viên cấp 1

Nếu đã dùng V-Ray thì cái này ít dùng lắm, vì kênh vật liệu của V-Ray đã đáp ứng đủ rồi. Cái này trước mình chỉ thường hay dùng để làm cỏ nhưng giờ có nhiều Plug-in hỗ trợ làm cỏ nên... theo mình cái này không cần học cũng được :))
  5. Trần Đặng Hoàng Hải

johanvie mình hỏi tại vì mình hiện không đang làm cỏ cậu ơi mình đang làm một chi tiết hoa văn hay ký hiệu chữ tượng hình gì đấy không thể làm thủ công được nên chỉ còn có nước nhờ ảnh trắng đen để chạm nỗi chìm thôi cậu
  6. tuan491982

Ai làm 3D thì đương nhiên xài hay biết những plugin hổ trợ , bạn johanvie không cần nói ra điều đó.Với trường hợp này , nếu chủ topic đã có map trắng den rồi , thì bạn áp cho nó lệnh vraydisplacementMode , ở muc textmap bạn cho map trắng đen của bạn vào , Amount thì bạn chỉnh thông số mà nó sẻ nho cao hay lồi lõm khác nhau.Hy vọng bạn làm được,
  7. tuan491982

Hay bạn cũng có thể sử dụng kênh Displace trong bảng ModifierList
  8. Trần Đặng Hoàng Hải

Cảm ơn cậu tuan491982 mình sẽ thử như cậu bảo
  9. tuan491982

bạn mail cho minh cai file 3d va map cua ban kem theo.minh sẻ thử làm dùm bạn.mail mình la tuan491982@gmail.com
  10. Trần Đặng Hoàng Hải

cậu team qua được không....chứ cậu làm rùi mình không biết phải làm sao cậu chỉ trực tiếp đi lấy mấy mẫu có sẳn như teapot làm thử không cần phải làm thẳng lên model mình đang làm đâu cậu
  11. nammiu

nammiu Mới đăng kí

Ủa, ko phải gán map vào Bump hả O.O Mình toàn làm vậy hehe chỉnh thông số Bump cang to thì độ sâu cang lớn ^^!
  12. ductri

ductri Thành viên cấp 1

gì đây?

Ủng hộ diễn đàn