Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp lỗi kéo hình jpeg trực tiếp vào 3dmax

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Singhle, 7/10/15.

Lượt xem: 2,816

1. Singhle Thành viên cấp 1

Chào các bồ,
    Mình có một lỗi trong 3dmax ntn
    Trước giờ mình dùng 3dmax 2011
    Lúc trước :
    Mình vẽ một hình, một khối trong 3dmax. Lúc này cái khối đó còn tô màu được vì mình chưa add vật liệu
    Sau đó, mình trở về destop máy tính
    Bên ngoài destop ( hoặc chổ nào đó) có một tấm ảnh jpeg
    Mình nắm đầu tấm ảnh. Kéo thả trực tiếp vào cái khối mới vẽ trong 3dmax
    Thì ok. Cái ảnh đó nó hòa vào cái khối mình vẽ. Kiểu như cái ảnh đó là một vật liệu vậy ấy

Nhưng mình mới cài lại 3dmax trên máy khác
    Lúc vẽ khối xong. Ra destop. Kéo tấm ảnh jpeg. Thả vào cái khối ( vì mình ít dùng f10 > bitmap, tại vì lâu, và k biết dùng)
    Lúc kéo tấm ảnh. Thả trực tiếp vào khối mình vẽ trong 3d. Thì 3dmax nó không cho. Cứ nằm đầu tấm ảnh. Lôi vào vừa tới cửa sổ 3dmax. Là nó báo cái icon có hình cấm ( hình tròn, có gạch ngang)
    Bác nào chỉ mình cách kéo một hình bên ngoài pc, lôi thả trực tiếp vào 3dmax với.
    Thanks

...

Ủng hộ diễn đàn