Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp nâng chất lượng ảnh (CÓ HẬU TẠ) các bác help em

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi triplex090, 5/11/12.

Lượt xem: 2,214

1. triplex090 Mới đăng kí

stock :
    em làm hoài mà không được gì
    em làm ra cái này
    BÁC NÀO GIÚP EM LÀM SAO CHO NÓ ĐẸP NHẤT CÓ THỂ, THÔNG CẢM VÌ RES QUÁ THẤP ! EM XIN HẬU TẠ NHỎ NHỎ 1 THẺ BẤT KÌ LOẠI NÀO 100.000 VNĐ ! EM CẦN CÓ NGÀY HÔM NAY TRƯỚC 23H00 ! GIÚP EM VỚI ! KHÔNG CẦN BLEND NHA CÁC BÁC RETOUCH CHO NÓ ĐẸP LÀ OK !

...
  2. haphongcom

haphongcom Banned

Hơi khó đó bạn
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Như này được chưa ợ

4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Theo mình thì ảnh này chất lượng sao thì để nguyên vậy , nâng lên làm ảnh kinh dị quá , chỉ cần retouch là ổn thôi ! Ngóng cao thủ vào giúp bạn ... :D
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Retouch ảnh & Treo gải 100.000 VNĐ ! AE Nhiệt tình đi ! :))
  6. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

ảnh gốc đấy á :)
  7. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

8. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Cũng thử !
  9. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Về nguyên tắc thì làm sao mà nâng được.
    Sharpen chỉ có chức năng nhấn mạnh thôi, không thể làm rõ được. Làm mà được thì cần gì 12MP hay 45MP =)) Lúc đó thiên hạ chụp 3MP rồi resize lên 50MP cũng được =))
    shocklover7 thích bài viết này
  10. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Ảnh kém quá, thui thì tranh trông xa hoa trông gần :))
    [​IMG][​IMG][​IMG]
  11. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Có 1 cách là bạn để size nhỏ rồi đem in ở 300 dpi cho ảnh nó mượt, xong thì scan lên để phóng hình, kích cỡ có thể lên tới 100 Mpx, chứ PTS ko làm ảnh to lên mà ko vỡ hạt đc đâu. Với 100k thì bạn thừa sức làm đc điều đó.
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

e nghĩ về nguyên tắc nó vẫn giữ nguyên độ rõ nét sau khi scan và phóng to :-s
  13. xuangiang1011

Đâu có, ảnh này mà in cỡ nhỏ thì chắc có thể đạt 300dpi, còn scan thì cũng tùy vào chất lượng của máy scan mà ảnh mịn hay không. 1 số nhiếp ảnh gia dùng máy film vẫn làm theo cách này để ảnh có thể đạt độ phân giải cao mà :D Cơ mà họ thường scan film hơn :-s
    hth02x1 thích bài viết này
  14. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

khó quá ... cho qua ...
  15. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

cái này dùng phần mềm phóng to ảnh thì sao nhỉ
  16. xuangiang1011

Đính chính lại 1 chút là scan để phóng ảnh thì chắc phải để khoảng 1000 dpi thì mới có thể phóng ảnh to lên đc. Nhưng scan như vậy sẽ rất tốn thời gian :D
  17. q.lieumy

q.lieumy Thành viên cấp 1

Hy vọng ban cho điểm khá
  18. triplex090

triplex090 Mới đăng kí

cảm ơn các bạn, nhưng không cái nào đạt yêu cầu đc cả ! mình đành vác ra studio ảnh cho họ làm

Ủng hộ diễn đàn