Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn Adobe Flash cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi Thái Mèo, 9/12/12.

Lượt xem: 12,791

1. Thái Mèo Mới đăng kí

Em muốn làm 1 clip hoạt hình vẽ bằng adobe flash nhưng em chưa biết cách làm. Anh chị nào biết chỉ giùm em với ạ :D

...
    Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này
  2. Lâm Ngọc Thanh

Lâm Ngọc Thanh Thành viên cấp 2

Trước tiên là quy trinh làm 1 phim hoạt hình nhé: Đọc kịch bản (có thể sáng tác or sưu tầm) tạo hình nhân vật (vẽ máy or vẽ tay), lên storyboard (phân cảnh kịch bản), sau đó lên Flash làm phim dựa theo storyboard đã vẽ. :). Bạn đã bik sơ qua Flash chưa nhỉ :)
    Vũ Đình Phú thích bài viết này
  3. Thái Mèo

Thái Mèo Mới đăng kí

Em chưa. Em là newb mà :D. Chị có thể chỉ qua cho em chút được hok :D
    Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này
  4. Vũ Đình Phú

Vũ Đình Phú Thành viên cấp 1

Để làm phim hoạt hình bằng Flash cũng giống như bạn xây dựng 1 bộ phim ngoài đời thường.
    Trước tiên phải có ý tưởng về kịch bản, nhân vật, bối cảnh.Đúng như Lâm Ngọc Thanh nói.

Ngoài ra các thủ thuật chuyển cảnh và chuyển động hình ảnh bạn có thể sử dụng các motion có sẵn. Các hiệu ứng hình ảnh, như mưa rơi, hoa, tuyết bạn có thể sử dụng action.

Nếu bạn muốn sử dụng thành thạo tạo hoạt hình flash thì nên dùng các bản CS3 có chức năng cơ bản để làm quen.

Khi thành thạo thì nên dùng các bản CS5, CS6 để sử dụng tính năng cao cấp hỗ trợ giúp bạn làm việc rất nhanh. Làm hoạt hình sẽ ko còn khó nữa.
    Cái chính còn lại là ý tưởng thực hiện và thời gian, còn cái cuối cùng là tâm huyết thực hiện đoạn phim đó của bạn.
    Chúc bạn may mắn!
    lynhvuong, Winter16Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này.
  5. sa lê

sa lê Mới đăng kí

em cũng muốn học. ai giúp em được không??????????????????
  6. kt283

kt283 Mới đăng kí

mình cũng đang tự học flash....

Ủng hộ diễn đàn