Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần lời khuyên cho vị khách khó tính !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi duytady, 9/8/15.

Lượt xem: 1,769

1. duytady Thành viên cấp 1

Chẳng là mình làm một trang web về xuất khẩu lao động.
    Tông màu chủ đạo là màu xanh lá
    Vị khách yêu cầu phần header phải có chiều sâu và thật nổi bật , gradien màu xanh lá .v.v.
    Mình đã sửa mấy bản header nhưng khách vẫn không ưng cái nào nên mình xin ae lời khuyên cho vấn đề nan giải này haiz.

Xin cảm ơn !!!

...
  2. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Bạn thử nâng màu xanh của thanh menu lên nữa, cái phần hình thành phố phía sau thêm 1 cái con đường từ thanh menu đi vào. Cố gắng làm phần logo nổi lên.
    duytady thích bài viết này
  3. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Thực sự thì họ đâu có khó tính. Chỉ tại bạn không hiểu yêu cầu của họ thôi. Thanh menu bạn làm màu chìm hẳn vào Header thì họ phát biểu vậy là đúng. Tiếp nữa cái dòng chữ bạn lại để màu xanh đậm đè gần hết cái header rồi trông khó chịu lắm. Đó là ý kiến của mình
  4. duytady

duytady Thành viên cấp 1

p/s : bản này là bản mình đang định cho kh xem @@ .
    còn trước đây mình làm mấy mẫu khác cơ
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Nhìn cái header xanh lè thế kia thì thằng tây nó nghe cho bạn. Màu xanh làm chủ đạo không có nghĩa là phải xanh cả cụm, xen thêm màu trắng vào cho nó đỡ nhức mắt và làm nổi cái cần nổi lên. Mà header không ai người ta để một mớ cờ quạt chỗ menu cả, chỗ đấy để text link, cờ người ta để trên cùng hoặc bên tay phải, cho nó bé thôi.
  6. Vu Huy Hung

Vu Huy Hung Mới đăng kí

Bản này có vẻ không ổn. Màu hơi bị chìm, không có gì là nổi bật!
  7. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Tiếc gì sao ko đưa nguyên con lên cho mọi người dễ nhần, nhìn có chút header zay sao mà nhận xét thớt.
    Phải xem tổng thể mới có lời bình được chứ.
    duytadyVu Huy Hung thích bài viết này.
  8. duytady

duytady Thành viên cấp 1

Mình quên ko nói đó là yêu cầu của khách bạn ah !!!
    Bình thường
    Mình có làm thế đâu hiz

Ủng hộ diễn đàn