Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần mọi người giúp đỡ...:(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi myheart0588, 27/11/12.

Lượt xem: 2,056

1. myheart0588 Thành viên cấp 1

Chào các bạn, tớ gặp chút khó khăn trong việc thiết kế, mong mọi người giúp đỡ, cụ thể như sau:

Tớ design background cho mấy game Võ lâm truyền kỳ, bên thuê đòi hỏi ghép các nhân vật vào nền. Vậy các bạn hỏi có cách nào để có được file nhân vật png hay nền trắng hoàn toàn ko ạ. Tớ chỉ tìm được mấy cái Wallaper có hình nhân vật (như hình dưới) rồi ngồi cắt cắt, ghép ghép mà thấy nó mất time quá, lại ko đạt hiệu quả cao...Mong mọi người giúp đỡ.

Chân thành cám ơn!

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Cái này ở Việt Nam chắc ít, tại vì những hình này gốc là ở Trung Quốc nên bạn nên qua một số trang đồ họa, hình ảnh game của Trung Quốc tìm hiểu xem. :)
    myheart0588 thích bài viết này
  3. Holy.Player

Holy.Player Thành viên cấp 2

Nhớ không lầm mấy website game phần giới thiệu nhân vật chỉ có nhân vật và nền trắng thôi , hoặc mấy cái FB game cũng chỉ có nhân vật và nền trắng thôi dễ tách .
  4. Holy.Player

Holy.Player Thành viên cấp 2

như này dc k bạn

Ủng hộ diễn đàn