Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần pro 3D giúp đỡ export file .OBJ từ maya sang zbrush lỗi không nhận UV map

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi hieu123456pro, 29/9/15.

Lượt xem: 5,251

1. hieu123456pro Mới đăng kí

Mình mới học 3D,đang tập modeling.có cái lỗi này có ai biết rõ chỉ hộ mình với. Mình tạo base mesh trong Maya, cũng làm UV xong xuôi hết rồi. Sau đó mình tiếp tục export ra file .OBJ cho vào Zbrush.Nhưng thế quái nào mà cho vào Zbrush thì không nhận UV map. Lúc export map bằng mutimap exporter của zbrush thì chả ra cái gì cả. Bản mình đang dùng là maya 2013 và Zbrush 4r6. Ai biết giúp mình với

...
  2. trainingcg

trainingcg Mới đăng kí

Chào bạn thực ra khi mình xuất ra là nó đã có Uv rồi nếu bạn đã làm trên Maya.
    có điều Uv khi bỏ vào Zbrush thì nó bị ngược bạn có thể lật lại theo vị trí số 02 của hình hoặc kiểm tra UV bằng vị trí 01 nhé!
    Chúc bạn thành công
    [​IMG] 7jJHaUx.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/16

Ủng hộ diễn đàn