Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tham khảo] - Logo mình vừa làm cho môn dự án 1 của trường

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Hán Thành Đức, 14/11/15.

Lượt xem: 2,508

1. Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

Hôm qua gửi thầy bị tạch bảo về làm lại hôm nay mình làm lại cái mẫu này cần mọi người góp ý kiến với :x:x:x

...
    Phạm Hữu Dưquantamvn thích bài viết này.
  2. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Màu khá là chói. Và mình không biết grid có liên quan gì không nữa?
  3. Hán Thành Đức

Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

Để định kích thước bạn à :D
    Sinh Designer thích bài viết này
  4. master of heavenly yard

master of heavenly yard Thành viên cấp 1

Không làm nổi bật được tên thương hiệu cho mấy bạn ạ.
    Slogan của thương hiệu không cần phải to quá, chỉ cần nhỏ để khách hàng hiểu được triết lý kinh doanh của công ty là được. Tên thương hiệu mới là cái cần nhấn mạnh và làm nổi bật lên.
    Hình ảnh logo giống bệnh viện mắt hơn, mình thấy nó chưa ổn lắm với thương hiệu bạn đang làm.
    Hán Thành Đức thích bài viết này
  5. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Cái đường đó đâu phải grid :3. Làm sao định kích thước khi các đường grid không bằng nhau.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chả hiểu đưa cái Golden ratio phi (Φ) vào làm cái gì.
    Nó có nói lên được điều gì trong này đâu nhỉ.
    Trong trường hợp này để diễn họa các đường nét tạo nên cái icon của bạn bạn nên dùng pi (π).
    thiết nghĩ là hay hơn.
    Còn nếu đẳng cấp nữa bạn kết hợp giữa (Φ),(π) với thước lỗ ban nữa.
    Cá nhân mình thì dùng (π) dễ nhớ và dễ biến tấu nhất
    1,2,3,5,8......

Do đó ở đây bạn lấy (Φ) để làm thước chỉ cho thấy rằng ồ cái icon của tui đặt kiểu gì cũng dính vào khung viền tỉ lệ vàng đấy, còn tại sao tui có được cái icon này, đường nét cấu tạo nên nó chui ở đâu ra thì potay.com thôi.
  7. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Mình đoán là hình con mắt cách điệu. Tuy nhiên, vì bạn thêm 1 vạch ở đằng đầu nên m thấy giống miệng con cá hơn :)
  8. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

Khá là công phu, chuyên nghiệp, nhưng rất tiêc là ko đẹp.
  9. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Nếu là mình thì mình sẽ sửa lại phần biểu tượng cho cân bằng hơn xíu, và lật ngược lại để thành mắt phải cho dễ hình dung thay vì mắt trái như hiện tại, biểu tượng hiện giờ giống con cá.
    Phần text thì mình tách ra riêng biệt, chữ "MiBeauty" sẽ nổi bật và điệu đà hơn so với slogan "Opens new world".
  10. Hán Thành Đức

Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

cảm ơn tất cả góp ý của các anh /chị :D
  11. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Nhìn vào tưởng con tinh trùng.
  12. adobered

adobered Thành viên cấp 1

màu sến quá bạn ah ! grid thì cứ lung tung cả lên
  13. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Thật sự khi vẽ Logo các bác đo lường cẩn thận đến mức vậy à :(
    Mình thì cứ sử dụng Align cho nó căn chuẩn là được :(
  14. s3v3nlov3

s3v3nlov3 Thành viên cấp 1

Không biết Logo cho đối tượng nào thì làm sao pk được hay không, Nhìn chung logo xấu, không có chính phụ, Hạn chế đường nét, khoảng cách giữ text và hình....

Ủng hộ diễn đàn