Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần trợ giúp về công cụ line tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi naent, 25/3/14.

Lượt xem: 23,482

1. naent Mới đăng kí

Sao line tool của e k vẽ được đường thẳng mà cứ ra hình mũi tên vớ vẫn gì thế , e mò mẫm mãi rồi mà không chỉnh được bác nào pro chỉ giùm e vơi :([​IMG][/IMG]

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

xem lại phần thanh taskbar ở trên cùng, phần ô thứ 2 xem có đang để shape mũi tên hay không, có thì để lại basic
  3. naent

naent Mới đăng kí

nó cứ thế này này bạn ơi mình tìm hết rồi
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

1. Bạn phải lên Menu hàng 2, khoảng giữa, cái ô vuông đầu tiên đó đó, bạn phải đặt là New Layer, rủi mới vẽ, thì mỗi lần vẽ, sẽ có 1 Layer Shape, phát sinh ra, có thể là "vô tình" để chế độ Merge gì đó, trong ô vuông đó, vì bạn chưa chọn New Layer, nên nó cứ dính tùm lum, trong nền Background, hok có tạo ra Shape mới, là đúng rùi.

2. Còn cái hang 2 : Weight, bạn phải chuột phải đổi lại là Pixel, vì bi giờ là 1 cm, nó rất dày, so với hình bé tí tẹo này, nên bị phủ toàn màn hình, là đúng rủi.
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ▼
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ▼ô vuông này, đặt New Layer, mới vẽ Shape.
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .▼ . . . . . . .. . ▼ chổ này, đổi 1 cm thành 1 - 5 px mà thoai.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/3/14
    naent thích bài viết này
  5. naent

naent Mới đăng kí

ok thank nhiều :)
  6. JDuong

JDuong Mới đăng kí

các bác hướng dẫn lại với vì không thấy hình gì hết?
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@JDuong : e cứ nhìn qua bên bảng công cụ trái, chọn mục Shape, rùi chờ tí xíu, lựa 1 trong 5 món trong mục này, muốn vẽ cái gì, thì chọn cái đó mà vẽ, hok có gì phải hướng dẫn bằng hình cả, hình hư thì kệ nó, (hình của chủ thớt, hok phải hình của mình), vì chủ thớt newbie, chưa biết vào đó đổi công cụ, e thì biết vào đó đổi công cụ rùi, vậy là xong phim ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/8/17

Ủng hộ diễn đàn