Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn chọn loại màu vừa phải.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tjeudiatinh, 11/5/15.

Lượt xem: 3,867

1. tjeudiatinh Mới đăng kí

E cần mua bộ màu chì để tô tranh vẽ nhưng không biết chọn loại nào vừa giá, người ta bảo Macro mà e thấy nó vẫn còn đắt, mua loại rẻ bèo thì tô không ra màu. Mn tư vấn giúp e loại màu nào tô tạm cũng đc (miễn ra màu trên giấy vẽ A3, A4) mà giá cả phải chăng (50 ~ 100k).

P/S: Học sinh cấp 2 không có nhiều tiền ạ

...
  2. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

mua bộ raffine khô đó bạn, 24 cây 80k hay s á, còn 36 cây thì hình như 120k. Bộ chì raffine nước thì đắt hơn mà mình nghĩ mua khô thôi bạn. Bạn mua ở đại học Kiến Trúc á. Chúc bạn học tốt :)
    tjeudiatinh thích bài viết này
  3. tjeudiatinh

tjeudiatinh Mới đăng kí

Bạn có biết còn nhà sách nào bán bộ đó không ? chứ Đại học kiến trúc chạy vào mua có bộ màu kì quá :")
  4. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Mua bên cạnh đại học Kiến Trúc, ở đường Nguyễn Đình Chiểu đó ( 1 chiều nhá), có rất nhiều quán, mua quán nào cũng ok, mà nổi tiếng nhất là Tý Phước, có người coi xe, vô đó nhìn gì cũng muốn đem về :)). Chớ trong trường đâu có bán đồ đâu mà bạn ngại :))
    tjeudiatinh thích bài viết này
  5. tjeudiatinh

tjeudiatinh Mới đăng kí

À mà cái bạn nói phải là Maro Raffine không? nếu bạn có thì có thể chụp cho mình vài tấm hình vỏ hộp để mình xem k ? tks bạn nhìu.

Ủng hộ diễn đàn