Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tư vấn chuyện tình cảm] Yêu một người không yêu mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ganac, 20/5/13.

Lượt xem: 3,370

1. ganac Thành viên cấp 1

Em là con trai, đang theo đuổi một em học cùng trường. Ban đầu thì em ấy chẳng có tình cảm gì với mình cả, nhưng sau một thời gian quan tâm, thì em ấy cũng có chút xiêu lòng (chỉ một chút).

Giờ mà em tiến tới nữa chắc sẽ thành (em ấy cũng đang suy nghĩ). Nhưng chợt nghĩ tới mối quan hệ này trong tương lai sẽ ra sao, nếu cô ấy chỉ cảm động với tình cảm của em thôi chứ thực lòng đâu có yêu. Em sẽ phải luôn là người giữ lửa cho mối quan hệ đó. Thế thì mệt lắm!

Đọc xong bài "học thuyết con cho và thằng Osin" của bác nào đăng nên em mới có suy nghĩ vậy, chứ hồi trước em nhất quyết cua bằng được cơ.
    Mấy bác cho em lời khuyên đi!

...
    Gooner Designer thích bài viết này
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Có ý hay. mình thấy mấy cái chuyện tình cảm này rắc rối lắm. nên vậy mình có thích cua cô nào đâu.=)) .
    bạn năm nay 20 ah bằng tuổi mình. mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì vào chém tý cho vui. :)
    mgr thích bài viết này
  3. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Gooner Designer: mình cũng ko có kinh nghiệm gì nên mới lên đây hỏi mà.
    Thiệt là nhức đầu.
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

suy nghĩ nhiều làm gì cho đau đầu, bạn cứ sống với những niềm đam mê của mình, phấn đấu cho cs tốt hơn. còn mấy thứ đó xếp sau đi.
    ganac thích bài viết này
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Còn trẻ mà em. đợi chờ là hạnh phúc.
    Lớn thêm 7 tuổi nữa, e sẽ hiểu được thế nào là tình yêu.
    Nghe đi em.

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_...Z3zEkOG7lyBYdmUsICOiWeBiBTxqFdUngfHw1[/FLASH]"> http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_...Z3zEkOG7lyBYdmUsICOiWeBiBTxqFdUngfHw1[/FLASH]" width="500" height="350" type="application/x-shockwave-flash">
    mgrganac thích bài viết này.
  6. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Thái Châu: Thế là thôi hả anh? Ko cần theo đuổi em ấy nữa? =((
  7. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

vậy thì cứ làm tới thôi hi fhi
  8. Thái Châu

Cái gì là của mình là của mình, không phải của mình có cưỡng ép cũng không được.
    Không từ bỏ, cứ nhẹ nhàng em, nhẹ nhàng nhưng sâu lắng, của em mới chỉ là yêu 1 phía, còn nhiều chuyện éo le hơn nữa mà e chưa gặp phải đâu.
    Mà a khuyên em cái này: chuyện tình cảm, đừng đem đi tư vấn, không ai giúp được mình đâu, vì mỗi ng mỗi cảnh, mỗi tính cách khác nhau, không trường hợp nào giống trường hợp nào cả ... trong tình yêu không ai là chuyên gia cả, những chuyên gia đó là những người đau khổ vì tình nhất, cái đó gọi là từng trãi và kinh nghiệm, họ đúc kết từ kinh nghiệm bản thân mà ra, cũng có ích thật đấy, nhưng nó thật sự k cần thiết.
    Vợ chồng cưới nhau mấy mươi năm, mấy mặt con đùng 1 cái còn li dị, nói chi tình yêu tuổi trẻ em à.
    Cứ như anh nói, nhẹ nhàng và sâu lắng. Nhiều khi cái "lạnh" của em lại là ấn tượng cho cô ấy.

Khi tư vấn tôi là 1 chuyên gia - Trong tình yêu tôi là người thất bại.
    mgr, Thiên Maganac thích bài viết này.
  9. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Thích thì cứ tán, sao phải suy nghĩ nhiều làm gì cho mệt. Như từ ban đầu không có tình cảm gì rồi dần dần xiêu lòng với mình, vậy thì từ từ trong tương lai sẽ thành yêu mình say đắm thì sao. :D
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Coi như là rung động đầu đời thôi bác, cứ như anh Thái Châu nói ấy, vài năm nữa hẵng yêu, yêu gì sớm cho tốn tiền tốn bạc, dài lắm cũng 2~3 năm là lại ct thôi.. em mới 18t :D
    Để thời gian mà học, lại bớt được tiền cho việc yêu đương, dù hơi trống trải chút, đi chơi nhiều với bạn bè cho thoải mái vui vẻ :D

"Không yêu vẫn sống được, sống không nhất thiết là phải yêu"​
    Thái Châu thích bài viết này
  11. icesun

icesun Thành viên cấp 2

Thái Châu nói đúng đấy. e không nên lên diễn đàn hỏi chung chung thế này. mọi người đều chưa gặp e lẫn bạn e, k thể cho ý kiến chuẩn được. e hãy hỏi bạn bè e ấy, vừa hiểu rõ tình hình, lại vừa sáng suốt hơn người trong cuộc :>
    ganac thích bài viết này
  12. azzurry

azzurry Thành viên cấp 1

bạn này có lẽ lên voz thì sẽ tìm được nhiều lời khuyên bổ ích hơn ;)
  13. Thái Châu

icesun vậy còn chuyện tụi mình e tính sao?
  14. icesun

icesun Thành viên cấp 2

Thái Châu a về xin phép bố mẹ đi, rồi tụi mình................................gặp mặt cái cho biết nhể :))
    Thái Châu thích bài viết này
  15. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

nghĩ về hiện tại : đâm đầu thẳng tới
    nghĩ về tương lai : chờ việc làm ổn định rồi cưa
    nghĩ về tương lai + đọc học thuyết gì ấy : giới thiệu cho thằng khác :))
    mgr thích bài viết này
  16. mgr

mgr Cựu quản trị

Thay vì chạy theo cảm xúc quỵ lụy trước cô bé ấy, bạn hãy chứng tỏ bản lĩnh và sự nổi bật trong mắt mọi người, có thể là sự tốt bụng, giỏi 1 môn học nào đó, giỏi thể thao, giỏi văn nghệ... khi đó rất nhiều cô gái theo đuổi bạn, cô ấy đi đâu cũng nghe những lời đồn đại tốt đẹp và sự mến mộ ng khác dành cho bạn, chắc hẳn cô ấy sẽ để ý đến bạn, khi cô ấy đã có cảm tình thì chỉ cần bạn nháy mắt 1 cái cô ấy cũng bồi hồi cả đêm! Lúc đó ko cưa cũng đổ! Nếu bạn xác định rằng tình cảm bạn dành cho cô ấy là chín chắn thì hãy làm theo, vì nó khá mất thời gian, 6 tháng cho đến 1 năm, trong thời gian đó nếu cô ta có bồ mà thằng bồ đó rỗng tuếch thì bạn cũng đừng lo, sau này cướp cô ấy lại từ tay thằng đó vẫn kịp! Và nên nhớ là yêu đương thì vẫn phải bảo đảm chuyện học hành thật ổn, không đứa con gái nào muốn quen 1 hs dốt đâu. Con gái tuổi đó thì tình yêu bắt đầu từ sự ngưỡng mộ mà thành!
    Một chút kinh nghiệm của mình chia sẻ với bạn!
    Thái Châu, Vent, ganac1 người khác thích bài viết này.
  17. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

yêu là tán thôi ;))
  18. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

bạn ấy đang cần 1 giải pháp an toàn :3
  19. ganac

ganac Thành viên cấp 1

mgr nói hay quá, em nghe bác!
    Cảm ơn bác Thái Châu luôn nhé, chúc chuyện của bác với icesun tốt đẹp! :D
    icesunThái Châu thích bài viết này.
  20. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

thích thì nhích, tuổi trẻ phải xông pha bạn ạ, để sau này già còn có cái chém gió cho cháu nó nghe mỗi khi dỗ nó ăn cơm :))

Ủng hộ diễn đàn