Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua phim cho người mới chụp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi SuperGấu, 25/4/13.

Lượt xem: 14,594

1. SuperGấu Thành viên cấp 2

Hiện tại là em mới được cho mượn con máy cơ chụp phim nhưng vẫn còn gà mờ lắm vì nào giờ mới được cầm lần đầu mà :D
    Các anh chị tư vấn dùm em xem nếu mới bắt đầu tập chụp nên mua loại phim nào ( em nghe nói phim outdate giá khá rẻ nhưng không biết chất lượng ra sao ) và ở sài gòn chỗ nào mua phim uy tín giá cả phải chăng ạ cuối cùng là em muốn chụp ngoại cảnh thôi bàn ngày thì + ban đêm thì dùng loại phim nào ạ
    Cám ơn các anh chị nhiều :D

...
    HoaBui thích bài viết này
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Kodah 200
    Fuji 200
    Uxi 200
    3 loại đó đều là film âm bản, giá rẻ (30-40k/ cuộn), hình như đều là daylight film thì phải, outdate thì rẻ hơn nữa :))
    Muốn chụp đêm thì bác mua các loại film tungsten, hình như đắt hơn.
    Chỗ mua film thì mình hay mua của 1 anh ở dưới q8, rẻ hơn ở tiệm 1 xíu :)
    p/s: Bạn đừng tráng + scan ở QG nhé, kinh nghiệm xương máu :v :v
    SuperGấu thích bài viết này
  3. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

QG là chỗ nào thế anh Trung Kiên :)
    Anh có chỗ nào scan uy tín ko ạ chỉ em với :)
    sẵn tiện cho em địa chỉ anh hay mua phim luôn nhé :)
    cám ơn a
  4. Trung Kiên

PQ = Phương Quỳnh, nãy mình type lộn :-ss, trước h mình vẫn scan ở đó và phát hiện ra là nó rất là cùi (và mắc - 50k) :)), hay làm xước film nữa, chỗ scan thì có lẽ bác nên ship ra zone 5 ngoài HN, tốn tiền ship và phải đợi lâu hơn nhưng tiền tráng + scan cũng rẻ hơn và chất lượng ngon hơn hẳn :) (ship qua bưu điện hoặc tín thành)
    Chỗ mua film thì nói thật là mình quên mất địa chỉ rồi :-ss, tạm thời mình không chụp film nữa nên cũng xóa mất số điện thoại ông đó mất rồi :-ss, bác thử lên xomnhiepanh.com mục máy phim tìm xem thử nhé :-ss
  5. SuperGấu

6. Triadz

Triadz Mới đăng kí

Mới tập chụp bạn cứ Kodak Color Plus 200 và Fuji Proplus mà chụp. Tầm khoảng 30~40k/cuộn.
    Tráng ở SG thì bạn tráng ở Saigon lab chất lượng rất tốt. 80k/cuộn (30k tiền tráng và 50k tiền scan)
  7. Trung Kiên

Còn đây là bảng giá của zone5
    [​IMG]E cũng ở SG mà thấy giá cả trong này khiếp quá :-s
  8. SuperGấu

cho mình hỏi lại là scan là người ta đưa mình file hình đúng ko ạ bác Trung Kiên
  9. Trung Kiên

Đúng vậy, file .JPG
    Copy vô usb của mình

Ủng hộ diễn đàn