Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tư vấn] Nên dùng ngân hàng nào làm Visa để verify Paypal dễ dàng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 24/9/12.

Lượt xem: 12,879

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là cần mua VPS của nước ngoài để nâng cấp cho diễn đàn của chúng ta, nhưng đang kẹt ko có paypal! Hiện tại mình có dùng thẻ ATM của Vietcombank và đang tính đăng ký thẻ Visa của Vietcombank luôn nhưng nghe đồn thằng VCB này verify paypal rất khó khăn, nghe nói thằng ACB là tốt nhất.

Mọi người có ai chuyên mua hàng nước ngoài thì tư vấn giùm xem nên đăng ký ngân hàng nào đây? Và nếu giờ mình đăng ký visa thì có cần phải đăng ký ATM luôn không hay chỉ cần đăng ký thẻ visa là đủ nhỉ? Hix mấy cái này mình lờ tờ mờ quá có gì mọi người giúp nhé :)

...
    minhthangstudio thích bài viết này
  2. DarkTide

DarkTide Thành viên cấp 1

1. về vấn đền verify paypal thì nên làm 2 ngân hàng acb hoặc exim, e thì thích acb hơn vì nhân viên rất nhiệt tình, trẻ và xinh nữa :">

2. thẻ visa mang ra cây ATM cũng rút đc mà, về vấn đề mua hàng ở nước ngoài thì admin nên hỏi trực tiếp nhân viên ngân hàng thì hay hơn :-bd
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  3. dakiquang

dakiquang Mới đăng kí

Sử dụng ACB hợp lý, mình và bạn mình sử dụng OK.
  4. olalavui

olalavui Thành viên cấp 1

Nếu xài nhiều tiền thì xài Tech, hoặc ACB (fees hàng tháng nếu balance <500k), Exim cũng ổn. Còn nếu chỉ xài để verified thì làm 1 con REV Visa của Tech cho nhanh
  5. kEm

kEm Thành viên cấp 2

ACB đó bạn, giao dịch nước ngoài rất tốt, là ngân hàng dc tin tưởng nhất của dân kiếm tiền trực tuyến tụi mình
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thực ra mình giao dịch cũng ít lắm, mỗi tháng chắc chừng 10 euro thôi, thế giao dịch ít tiền thì ko nên xài ACB mà xài cái REV Visa gì đó của Techcombank hả?
  7. olalavui

olalavui Thành viên cấp 1

Không hẳn, REV Visa thì mua này, active nhanh luôn, có info thẻ luôn, tiện. Điểm trừ là nó k có cách nào fund thêm tiền vào thẻ, mà phải làm thẻ khác.

Mình nhấn mạnh nếu chỉ verified PP thì xài REV cho đỡ phải chờ đợi thẻ, xem bill online được. Còn nếu giao dịch cả từ thẻ + paypal thì ACB, Tech là những lựa chọn hàng đầu (ANZ thì chưa xài nên k dám nói)
  8. Phạm Hữu Dư

Hì giao dịch nữa! Thôi chờ 1 chút cũng ko sao, quan trọng là làm ăn lâu dài! Thế thì chắc là nên chọn ACB nhỉ ^^
  9. rongtihon

rongtihon Thành viên cấp 1

ACB tốt đó bạn Dư, mấy chỗ khác chưa xài thì chưa biết nhưng mình đang xài thẻ visa ACB đây. Vừa làm ATM được vừa thanh toán quốc tế được, rồi giao dịch online đủ thứ các kiểu. Nhân viên tư vấn rất rõ ràng và dễ thương lúc bạn đi làm thẻ. Bạn thắc mắc gì cứ hỏi thoải mái

Cái nữa là nếu có thanh toán quốc tế thì nó có cái dịch vụ bảo mật gì gì đấy an toàn lắm. Đại loại là lỡ có người nào nhặt được thẻ biết số thẻ lấy đó đi mua hàng ở nước ngoài thanh toán bằng paypal coi như mình tiêu. Còn ACB ngta làm thêm cái bảo mật gì nữa thì không bị như thế.
  10. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

làm Citibank đi bạn. đc bảo đảm trên toàn thế giới. với tình hình kinh tế như hiện nay, ngân hàng có thể sụp đổ bất cứ lúc nào. ( ACB vừa qua là 1 ví dụ, tuy ko có gì, nhưng chỉ cần 1 tin đồn thì nó đã lung lay cmnr, huống hồ khi gặp vấn đề phức tạp hơn). vote 1 phiếu Citibank.
  11. Phạm Hữu Dư

Hehe! Thôi cứ theo ý kiến số đông vì có rất nhiều người vote cho ACB, bạn gái mình cũng đang xài tới 2 thẻ của ACB! Cho nên trước mắt cứ dùng của ACB xem sao, cảm ơn các bác đã tư vấn, bây giờ chạy ra 180 Võ Văn Ngân, Thủ Đức để đăng ký luôn 2 thẻ ATM và Visa đây!!! Hi vọng sẽ có thể có paypal để mua VPS nâng cấp forum sớm :)
    chuot406 thích bài viết này
  12. Lãng tử

Lãng tử Mới đăng kí

vote cho ACB, veri pp xài rất tiện :)
  13. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Thích nhất câu "Mua VPS nâng cấp forum sớm" =))
  14. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Cứ liên quan đến quốc tế thì xài HSBC là vô địch.
  15. Phạm Hữu Dư

Vì sự nghiệp phát triển lâu dài của forum :)) Trước mắt toàn thấy phải chi thôi, chưa thu được đồng nào #:-sÀh hôm qua có dời kèo offline ở quán ốc Sinh Viên đó bác Chuột ơi, ko biết bác có biết thông tin này ko, do phải dời kèo nên hơi ít thành viên tham gia, nhưng đc cái chơi rất vui!
  16. nvt9xvn

nvt9xvn Mới đăng kí

VISa rút đc như atm mà Dư, cần gì làm 1 thẻ atm khác, còn vấn đề bảo mật, tốt nhất lúc giao dịch xong call lên bank bảo nó khóa cổng thanh toán quốc tế lại, khi cần thì call bảo nó kích hoạt lại, rườm rà nhưng mà an toàn tuyệt đốt :-bd

VPS thì Dư mua 1 tháng đầu xài thử, nếu okie thì sau đó nên mua 3 đến 6 tháng, dù ko có chiết khấu nhưng đỡ phải lo sợ quên ko gia hạn mà bay hết dữ liệu :D
  17. Lãng tử

Lãng tử Mới đăng kí

đàng nào cũng làm thôi thì bỏ ra thêm 100k để làm cái atm luôn để khi nào cần thì xài, với lại lúc làm xong nhớ fund thêm 50k vào thẻ để veri cái pp nhá, ko lại mắc công chạy ra lại banks :D
  18. Phạm Hữu Dư

Nghĩa là lúc có thẻ thì nạp vào 50k để verify paypal hả bác?
  19. snuwolf

snuwolf Mới đăng kí

Xài exim cũng ok đó bạn :D mình cũng đang dùng exim
  20. nthoa87

nthoa87 Mới đăng kí

Mình sài sacombank cũng ok. xác thực và rút tiền mua = paypal cũng lẹ .

Ủng hộ diễn đàn