Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn ráp PC đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi anhpas0, 9/8/13.

Lượt xem: 2,623

1. anhpas0 Thành viên cấp 2

Hiện tại mình đang theo học đồ họa nên cần rap 1 e PC mới để học, case tầm 14tr chưa màn hình
    AE tư vấn cấu hình và giá giùm mình :D
    Mình chủ yếu xử lí 3d nhẹ, lập trình web, PS, Ai, Indesign

...
  2. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Chip i5 Ivy thôi, Haswell sợ đắt vs ko tương thích một số thứ
    Ram 8gb
    HDD tùy tài chính, làm 1 chiếc 500GB cũng đc
    Card xử lí đồ họa nhẹ thì chả cần cao lắm, GT 240 2GB DR3 là ổn, nếu thích có thể mua đời cao hơn
    Cái case thoáng thoáng một tý
    Tổng vào chắc tầm 10tr .
    Đồ họa thì cái màn hình quan trọng lắm bác ạ, nên mua một cái xịn xịn tầm 24 inch, nhà mình có cái của Dell 24 inch chuyên dùng cho đồ họa, công nghệ ultrasharp, hình như lúc mua là gần 6tr.
    anhpas0 thích bài viết này
  3. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

Nguyễn Trọng Hiếu: mình tính rap xeon e3 liệu có tương thích với main h77 không, con vga tương thích nữa
  4. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

up cho anh em tư vấn :)

Ủng hộ diễn đàn