Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn tìm ổ lưu trữ dữ liệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi tuantu002, 22/7/15.

Lượt xem: 2,188

1. tuantu002 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, chuyện là nhóm mình mới ra trường và muốn chuẩn bị quay một phim ngắn để thoả sức đam mê của các thành viên nhưng phim ngắn thì cần phải có ổ cứng để lưu trữ nên mình muốn mua mua 1 ổ cứng vừa dùng để lưu trữ đoạn phim nhóm mình quay và cũng dùng cho công việc luôn, vì dữ liệu nhiều nên muốn mua ổ 3TB, yêu cầu chạy nhanh, sao chép tự động để dễ xử lý. Hiện giờ mình có để dành được khoảng tiền từ 4 đến 4tr5. Mong mọi người tư vấn cho mình nên chọn dòng nào vừa tiện lợi và vừa hợp túi tiền. Cám ơn mọi người :)

...
  2. tuantu002

tuantu002 Thành viên cấp 1

mọi người có ai giúp mình không :(
  3. vukhai

vukhai Mới đăng kí

4 5 tr là ok rồi đó bạn. mình nghĩ nên chọn
    WESTERN My Cloud Multi
    là ok tại bảo hành lâu 3 năm. cộng thêm mã hóa phần cứng, mật khẩu , lưu trữ đám mấy nói chung nhiều chức năng. tầm khoảng 4tr5 bên Phong Vũ đó bạn:D:D
    tuantu002 thích bài viết này
  4. tuantu002

#3 Mình cũng có tìm hiểu các hãng ổ cứng như WD, Seagate với Toshiba luôn, trong đó cái WD mình thấy nó nhiều loại quá, không biết chọn sao luôn, để mình thử tham khảo cái của bạn nói nha. Cám ơn bạn nhiều :D Ngoài ra không biết WD có gì nổi trội không :v:v:v
  5. vukhai

vukhai Mới đăng kí

về ổ cứng thì b nên chọn cái nào bảo hành càng lâu càng tốt. tại m cũng đang xài WD nên thấy rất ổn. mua chỗ nào uy tín 1 chút
  6. ha_ngoc

ha_ngoc Banned

hình như bên WD mới ra cái My passport Ultra 3TB khoảng 4tr4 thì phải, cũng có khá đủ các tính năng mà bạn yêu cầu luôn đó tuantu002 :):like:
  7. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

8. tuantu002

vukhai mình cũng đang tham khảo, nó có hay bị lỗi gì không bác ?
  9. tuantu002

ha_ngoc kết nối USB 2.0 hay 3.0 vậy bạn ? mình cần tốc độ nhanh nên cũng phải 3.0, chứ 2.0 chậm lắm @-)
  10. tuantu002

PHUC-HOANG mình cũng biết con này, hình như của Pháp thì phải
  11. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Ổ Lacie này mình xài cục 2TB xài ok lắm, không tỏa nhiệt, tốc độ ghi chép nhanh vì USB3.0 mà.
    Nói chung là đáng đồng tiền bát gạo :)
  12. mono

mono Thành viên cấp 2

13. vukhai

vukhai Mới đăng kí

xài hồi h cũng chưa thấy lỗi lầm j hết. thấy đa sống là dùng của WD. được thì quất luôn đi b. ko hối hận đâu
  14. tuantu002

PHUC-HOANG vậy hả bạn, mình cũng chỉ biết đến Lacie thôi cũng chưa xem về ổ cứng của Lacie, mình sẽ thử tham khảo. Cám ơn bạn :)
    PHUC-HOANG thích bài viết này
  15. tuantu002

mono vậy còn cái ổ My passport ultra thì sao. WD thì nhiều loại quá, quá hoang mang :))
  16. tuantu002

vukhai cũng quất nhưng để tìm loại thích hợp đã bác :)).
  17. ha_ngoc

ha_ngoc Banned

18. tuantu002

Ủng hộ diễn đàn