Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn về lens canon 30 f1.4 và 85 f1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ninzarazu, 31/3/14.

Lượt xem: 4,666

1. ninzarazu Thành viên cấp 1

Mình đang dùng 60D, sắp tới định mua 1 cái lens fix thì đang phân vân giữa 2 cái: Sigma 30mm f1.4 DC HSM Art và Canon EF 85mm f/1.8 USM (LBM). Giá 2 cái này cũng xem xem nhau, nên cũng chưa biết nên lựa chọn loại nào, các bác tư vấn giúp em

...
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

- 85mm 1.8 nổi danh là lens huyền thoại chụp chân dung.
    - Hàng Canon chính hãng, ngon lành
    - Sigma mình hông rành, nhưng thấy hàng for là bị 1 điểm trừ.

Mình chọn 85.
  3. Dreams_seeker

Dreams_seeker Thành viên cấp 1

một con mạnh về outdoor, 1 con lợi về indoor...pác coi nhu cầu mình thế nào, nếu pác chụp ngoại cảnh nhiều thì quất 85 đi, e đã từng chụp rồi...rất hài lòng :3
  4. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

2 con này chả liên quan gì tới nhau để mà mang ra so sánh cả :v :v
    Tùy nhu cầu mà triển thôi bạn.
    À mà nói nhỏ là Sig 30 chỉ lắp được ở Crop thôi, lên FF thì chịu chết nha :v :v
  5. ninzarazu

ninzarazu Thành viên cấp 1

hê hê cảm ơn các bác, chả giấu gì các bác em mới học mua máy ảnh được 1 tháng, trước giờ chưa biết chụp hình, đt còn chưa chụp nữa là. Mới xài được được con 50 f2.8, thường xuyên chụp ngoại cảnh. Nên chắc giờ lên con 85 f1.8 :D
  6. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

50mm/ f2.8 nghe hơi lạ, không biết bác có lộn con 50mm/ f1.8 ko?
  7. ninzarazu

ninzarazu Thành viên cấp 1

à đánh nhầm số đúng là 50mm f1.8 :D
  8. ngoclinh93

ngoclinh93 Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn