Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn về thiết bị lưu trữ ảnh dung lượng lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi tuantu002, 30/9/15.

Lượt xem: 1,805

1. tuantu002 Thành viên cấp 1

Mình đang là sinh viên năm cuối. Mình có đi làm thêm công việc chụp hình cho khách với đối tượng là couple, gia đình hoặc cá nhân tùy. Mỗi lần chụp thì dung lượng hình cũng khá lớn, mỗi khi làm hình xong muốn đưa khách xem trước khi rửa thì phải đem USB đến để cho khách xem trước được không nhưng bị cái là không đủ dung lượng chứa, có khi phải đưa cho 3 4 đơn hàng 1 lúc nên không thể gom hết vào 1 USB được, đem laptop thì quá phiền, nguy hiểm nữa, còn gọi khách đến xem thì không được. Không biết có bạn nào rành về thiết bị có thể tư vấn cho mình thiết bị nào vừa túi tiền, lưu trữ dung lượng lớn, bền và an toàn không? Cám ơn các bạn!

...
  2. Bạn mua ổ cứng khoảng 1T là ok đấy! Mua của SamSung cũng được!
    tuantu002 thích bài viết này
  3. tuantu002

tuantu002 Thành viên cấp 1

Ổ cứng Samsung hả bạn? Bạn có thể cho mình biết cụ thể sản phẩm nào tốt ko :D
  4. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

Mình đang xài con My Passport Ultra của WD, dung lượng lưu trữ khá lớn từ 1-2TB, nhỏ gọn và bền để tiện di chuyển nữa. Ngoài ra còn có chế độ cài mật khẩu để bảo vệ những tâm hình độc quyền của bạn không bị ăn cắp nhá :D
  5. tuantu002

À cám ơn bạn, những tính năng trên thì tốt quá rồi nhưng không biết thiết bị ấy đường truyền có nhanh không? Như hồi đợt đợi truyền từ laptop sang USB muốn mòn mỏi luôn :(
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

tớ dùng cả 2 loại WD và seagate, cùng là chuẩn USB3.0 và là hàng xt chú tớ mua giùm từ usa thì thấy a chàng seagate dùng ok hơn thời gian chép file tương đối ổn định. tớ làm tk nên rất nhiều file lẻ PS - AI... trong cùng 1 sản phẩm in trên ID "file chính" nên điều đó chấp nhận đc
    Nếu bạn có sắm thì mua hẳn 2tb cho rẻ và sau này có mở rộng kinh doanh cũng khoẻ khỏi phải sài nhiều ổ như tớ
    quocdinh96tuantu002 thích bài viết này.
  7. tuantu002

À cám ơn bạn nhiều nha. Nhưng không biết con Seagate có chế độ cài mật khẩu giống con WD My Passport Ultra không vậy bạn?? Vì mình cũng sợ hình của khách bị phá hay bị đám bạn troll thì làm ăn chết mất!
  8. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Đồ của mình giữ mà lại nói bị phá với cả troll. Người ta đã mất công làm như vậy thì người ta đập bỏ hoặc trôm luôn cho nhanh.
  9. tuantu002

Haiz đám bạn mình nghịch lắm, chẳng biết cái gì là nghiêm túc, cái gì là đùa đâu. Tụi nó cũng hay qua nhà chơi nên sơ hở là mệt.
  10. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

Mình có nghe qua Seagate thì biết Seagate tốt, nhưng có tính năng bảo mật cài mật khẩu không thì mình không rõ. Còn con WD này có chức năng cài mật khẩu để không bị ăn cắp dữ liệu, phá hay sao đó nên bạn có thể tham khảo thêm.
  11. tuantu002

Cám ơn các bạn đã bỏ thời gian ra tư vấn giúp mình. Để mình tham khảo con WD My Passport Ultra với Seagate thử xem. Thấy WD có tính năng bảo mật thì tốt quá, thấy thiết kế nó cũng nhỏ gọn, nhìn bắt mắt nữa.
  12. tuantu002

Mình sử dụng ổ cứng di động WD được khoảng 1 tháng, thấy sử dụng tiện lắm :D cám ơn các bạn đã tư vấn >:D<

Ủng hộ diễn đàn