Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần xin bộ brush đường chỉ đứt ngang - Dotted Line

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vina Sóy, 21/8/14.

Lượt xem: 6,144

1. Vina Sóy Thành viên cấp 2

- Như tiêu đề nhờ các bác giúp em với ạ, em hnay reset bộ brush mà h không biết nó nằm ở đâu :((
    - Em xin chân thành cảm ơn các bác ạ :D
    - Cái brush như dưới ý ạ !

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vina SóyHà Bơ thích bài viết này.
  3. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Cách này bí quá dùng tạm cũng đc này: Viết cái text dotline (-------) dài đủ dùng. Raterize text đó rồi dùng Puppet Warp làm uốn lượn :D
    Vina Sóy thích bài viết này
  4. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

bạn dùng pts hay ai, nếu pts thì dùng pen (dạng shape) tạo đường path trước rồi chọn đường line dạng nét đứt là được \m/
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Có 1 cách, mà bạn hok còn sợ mất mác Brush gì nữa, là gõ text này : " - - - " vào đường Path, bạn vẽ Path uốn lượn, roài đưa con chuột cống vào sát đầu Path, khi nó có dường ~ uốn, thì bạn gõ dấu - roài gõ bàn phím khoảng cách (Space), 2 lần, 1 gạch ngang - , cứ thế chạy đến hết Path, là bạn có thể reset Brush thoải mái luôn ! mình cũng gõ : - - - - - - - - và đã mất tiêu cái Brush luôn roài, ha ha ! :))
  6. Vina Sóy

Vina Sóy Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã giúp đỡ mình tạm tùy biến Brush :))
  7. Vina Sóy

Vina Sóy Thành viên cấp 2

Đặc biệt cảm ơn bạn #2 vì đã chia sẻ bộ brush rất tuyệt vời :D

Ủng hộ diễn đàn