Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảnh sát giao thông đòi giấy tờ trước khi báo lỗi vi phạm, đúng hay sai?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi mgr, 19/4/13.

Lượt xem: 9,505

1. mgr Cựu quản trị

...
    minilove, pekem789, makeno007 người khác thích bài viết này.
  2. tèo tê tái

tèo tê tái Thành viên cấp 1

bọn xúc vật
  3. dana

dana Thành viên cấp 1

nóng vậy thím ^^
    mgrkuxidaica thích bài viết này.
  4. Nguyễn Việt Đức

Nguyễn Việt Đức Thành viên cấp 2

Sao lại nói thế? Cũng nhờ có họ mà thím đi xe an toàn đấy, nếu ko có họ thì thím tự tưởng tượng xem cái XH này nó thế nào :))
    mgrkuxidaica thích bài viết này.
  5. kuxidaica

kuxidaica Thành viên cấp 1

cũng ko hẳn là phải lên án người ta đâu, đôi khi gặp kẹt xe thấy CSGT cũng tội đấy chứ
    mgr thích bài viết này
  6. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

rõ là thế này...nếu CSGT phạt..đòi giấy tờ..mình có quyền hỏi tại sao...và nói khéo..nếu nói dc mình bị lỗi gì thì mình sẽ đưa giấy tờ...nếu ko sẽ bị kết vào tội cản trở người thi hành công vụ..nói chug..nếu ko CHÀO, ko nói lỗi..mình có quyền ko đưa giấy tờ :v
    mgr thích bài viết này
  7. Phạm Minh Tân

Phạm Minh Tân Thành viên cấp 1

Do kiến thức kém thôi. Bây giờ chỉ có cấp bậc từ cảnh sát trở lên và có thẻ tuần tra giao thông thì mới được phép dừng mà k cần phải có điều kiện là người tham gia giao thông vi phạm luật giao thông. Còn những trường hợp k có lỗi rõ ràng và người tham gia giao thông đủ điều kiện và công cụ thì k có ai mà k có những điều kiện đã nêu đựơc dừng cả. Còn nếu bạn vi phạm quá rõ ràng (đi ngược chiều, vào đường cấm, vượt đèn tín hiệu, ..) thì ngay cả dân quân tự vệ phường cũng có quyền kêu bạn xuất trình giấy tờ.
    mgr thích bài viết này
  8. tanthanhkt10

tanthanhkt10 Thành viên cấp 1

cỡ nào thì cũng phải đưa giấy tờ cho nó lập cái biên bản trước rồi mới dc thông báo lỗi
    mgr thích bài viết này
  9. Phạm Minh Tân

Phạm Minh Tân Thành viên cấp 1

tanthanhkt10 Bạn k phạm lỗi làm quái gì phải bị lập biên bản?
  10. Two

Two Thành viên cấp 3

chỗ m bình thường thành ra quen. :))
    toàn kêu vào hỏi giấy tờ, đủ giấy tờ thì đi, còn ko thì.....
    đôi trường hợp vi phạm tốc độ thì khỏi nói :|
    Ns chung, cứ thích kêu vào là thổi còi, khua khua gậy là ok :v

p.s: cực kì hiếm có lắm (gần bằng 0 :v ) mới có anh CSGT chào mình....
    mgr thích bài viết này
  11. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:)) Lần nào bị gọi vào cũng hỏi giấy tờ trước,dù chẳng bao giờ vượt đèn đỏ, hay lấn tuyến cả , thấy mặt non choẹt (cho dù đã cố bịch mặt) .Y như rằng có một lỗi duy nhất là không có bằng lái xe đm
    mgr thích bài viết này
  12. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

không chào, không báo lỗi cũng phải chịu thôi, chống lại nó gán đại cho cái lỗi nào đó rồi làm đúng luật có mà mất xe.
  13. Kykun

Kykun Mới đăng kí

Cho hỏi là nếu CSGT dừng xe không phát hiện lỗi mà vẫn đòi kiểm tra giấy tờ thỳ có được không
    mgr thích bài viết này
  14. hgk

hgk Thành viên cấp 1

Kykun không được bác ạ. yêu cầu phải chỉ ra lỗi rồi mới đưa giấy. cứ đòi thì bác cứ kệ miej đi :v.
    Công an lại càng không được đòi yêu cầu kiểm tra hành chính, như thế là sai luật. muốn kiểm tra thì phải có giấy quyết định.

công an cứ đòi thì bác cứ bảo éo chỉ được lỗi thì phải trả lại giấy tờ , không được giữ. không việc gì phải sợ
    mgr thích bài viết này
  15. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

chung quy vẫn là cho xem cái giấy tờ :))
    mgr thích bài viết này
  16. Hồ Như Hải

Hồ Như Hải Mới đăng kí

Hôm trước mình đi qua đường phạm văn hai ở HCM bị CSGT thổi còi vào, cũng tương tự, lúc đầu không báo mình đã sai gì, mà hỏi giấy tờ trước. Mình cũng đưa rồi sau đó nói mình vượt đèn đỏ. Mình rõ rằng chẳng sai luật, mà khăn khăn đã vượt qua đèn đỏ.
    Sai hong nói gì mà hong sai cũng phải chịu thiệt là bực hết biết.
    mgr thích bài viết này
  17. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

Nói chung là do 1 số thành phần cũng "xanh cả mặt" khi bị tuýt còi nên cho dù có giấy tờ hay ko có, có phạm lỗi hay ko phạm lỗi cũng sợ sun *** lên. Nên cứ thế mà đưa ra thôi chứ lúc đó gan đâu mà chất vấn lại nó chứ :))
    Tại dân VN ta cái gì chứ cái thời gian gian ngồi đọc mấy thông tư đó thì để lên mấy Web chém gió còn hơn.:))

(Đó là mình chỉ nói 1 số thành phần thôi ko vơ hết nhé :D)
  18. navii_review

navii_review Thành viên cấp 1

Đọc cái này còn biết sau này hoạnh họe mấy thằng GT :|.
    Có lần vi phạm vượt quá tốc độ mà đếc có hình ảnh chụp, tại lúc đó cũng run...
    Bây h t íu sợ nữa. =))
  19. tanthanhkt10

tanthanhkt10 Thành viên cấp 1

1 khi đã thổi bạn vào thì nó cũng kiếm lỗi này lỗi nọ để phạt, nó bịa bạn cũng đâu có bít, vì nó là người học luật, hành luật còn bạn là người bị "luật hành", mình đâu có rành luật mà vặn vẹo lại nó....
    bạn có thấy CSGT nào thổi vào hỏi thăm sức khỏe rồi cho đi thôi hok???
  20. triplex090

triplex090 Mới đăng kí

em hỏi khí không phải cấp bậc cảnh sát là gì thế :)

Ủng hộ diễn đàn