Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cardvisit mới làm cho sếp, lung linh là lên luôn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lovestory6100, 13/4/15.

Lượt xem: 5,163

1. Lovestory6100 Thành viên cấp 1

Mặt trước

Mặt sau

...
    Phạm Hữu DưDattHee thích bài viết này.
  2. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

ơ, caais ĐT hết pin rồi nhễ
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chắc công ty buôn bán mũ bảo hiểm
    Hoanquangnam thích bài viết này
  4. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

::)) đẹp và ý tưởng mới đó bạn
  5. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Cái Logo công ty và cái Card lung linh phát sợ.
  6. Lovestory6100

Lovestory6100 Thành viên cấp 1

thanhtaitl Full 100 % mà bác...
    hatay1712 Bác nhìn đâu ra cái mũ BH hay vậy... logo đó là chữ I &K đó bác
    kuteboy_195 Cảm ơn bác
    HoàngHuy phải chi bác đừng bồi thêm câu phát sợ @@
  7. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

số đt gì kỳ zậy. Hình như thiếu mất một số
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ở bên trong logo có dáng một người đội mũ bảo hiểm đi xe máy, tổng thể logo giống cái mũ bảo hiểm nên mình mới tưởng....
    Mr.Po thích bài viết này
  9. Lovestory6100

mylove29 cái số dt mình edit lại rồi... tại số cá nhân của ng # nên phải sửa bậy
    hatay1712 bạn nói mình mới để ý @@@ cái phần đầu còn thiếu là nữa cái bóng đèn đấy @@....
  10. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Card này cho mình sếp thôi nhỉ? mỗi nhân viên đòi 1 cái giống này chắc làm mỏi tay lắm :v
  11. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Nói thiệt là mình nghĩ card visit mà để hình lên nhìn không chuyên nghiệp lắm, kiểu nó cứ hội chợ hơn là mang tính chất business và chuyên nghiệp, tốt về mặt idea thôi chứ design, sắp xếp thì chưa đạt.
  12. thekimtktm

thekimtktm Mới đăng kí

Cty bán điện thoại à :3
  13. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Lung linh nhất làng rồi :D
  14. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Thẳng thắn mà nói thì xấu òm à bác =)) Idea được nhưng design thì...
  15. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Sao mình click vào nút "Call" màu xanh mà máy ko reo nhỉ :-c
  16. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

Idea thì cũng không mới lắm, nếu không muốn nói là đã lâu rồi.

Cái chính phải chú trọng là bố cục, sắp xếp, canh lề, kích thước font chữ, về khoản này mình thấy name card của bạn chưa ổn.
    Ví dụ :
    - tên quá lớn, cảm giác thô kệch,
    - mặt sau các hàng chữ canh giữa, trải đều từ trên xuống, 1 màu duy nhất, rất đơn điệu và thiếu chính phụ bạn à. Logo quá to cứ như đập vào mặt người xem ấy. hoặc có thể do size hình lớn gây cảm giác như vậy I-)
    - giao diện không phải của ios, thiếu nhiều chi tiết, cảm giác hời hợt, thiếu tính nghiêm túc và chuyên nghiệp.

LukyloZhei Kent thích bài viết này.
  17. Lovestory6100

Justin Nguyễn Rename tý thôi bạn ak
    nickydao cái ý tưởng này ko phải mình làm đầu tiên.. chỉ làm # đi 1 vài thứ thôi
    thekimtktm Ghi hết trong card rồi đó bạn
    ToiHocDoHoa.com cảm ơn bạn
    PHUC-HOANG hèn gì dt mình reo nãy h
    kemyeu mình mới làm Designer được 2 tháng thôi...Còn về giao diện... mình cố tình làm cho nó không giống ai... chứ cứ ông copy của anh Apple mình ko thích.. Bạn cứ tưởng tượng cái NameCard nó chỉ bằng cái thẻ ATM thôi.. size như vậy mình nghĩ là vừa đủ đọc... Còn về cái Logo có vẻ hơi to thật
  18. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Mình nói là lung linh nhất "làng" ấy. Nếu chịu khó nghiên cứu tài liệu và tiếp thu ý kiến của người khác thì họa may còn có tiến bộ, còn không thì cứ gọi là lung linh nhất làng nhất xã.
  19. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Rename thế còn ảnh đại diện chình ình kia không phải làm cho mỗi người 1 cái ah :v
  20. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

kiểu mà để hình lên name card thì đa số dùng cho cá nhân thôi, chứ cả công ty mà làm vậy hơi mệt :)) với lại hình người ta đã để lên name card thì phải làm nghệ thuật tí mới đẹp, chứ chụp kiểu kia chẳng trách sao bị kêu "quê".

về font, nếu bạn cứ khăng khăng để size to thì tùy bạn thôi, có thể sếp bạn thích vậy, nhưng để ý các icon hình như cũng quá to luôn, nói sao nhỉ, tổng thể name card khá là THÔ, khó mà "lung linh" được :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn