Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cắt Ghép] Mọi người cho ý kiến nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HieuPham273, 12/1/13.

Lượt xem: 2,159

1. HieuPham273 Thành viên cấp 2

Tài nguyên mình cũng dùng của 1 bạn trên diễn đàn đã share, mình chỉ cắt ghét phần người, thêm text và cho ảnh long lanh thêm tí thôi. Khả năng còn kém mong mọi người góp ý để có thêm kinh nghiệm ạ... ^^

...
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  2. nguyễn Thành nam

nguyễn Thành nam Thành viên cấp 2

cũng tạm ổn. %^^
    HieuPham273 thích bài viết này
  3. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

cái xe đạp mình chưa ưng ý lắm bạn ạ
  4. nguyễn Thành nam

nguyễn Thành nam Thành viên cấp 2

ủa. em tưởng nếu không ưng ý thì phải không ưng ý chỗ cái áo và tay phải trước chứ nhĩ. chỗ đó nhìn sao sao ấy
  5. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

theo mình thì cái xe nó rõ quá so với 2 nhân vật nên nhìn kì kì :|
  6. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

theo mình thì chả có cái gì khớp với cái gì :|
    bg quá ảo
    cái xe thì tỷ lệ quá ko khớp với người :|
    nói chung cần cố gắng hơn :)
    nguyễn Thành namHieuPham273 thích bài viết này.
  7. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

Em cũng thấy nó sao sao nên mới hỏi các bác =))
    thanks mọi người ạ :P
    nguyễn Thành nam thích bài viết này
  8. con gà pts

con gà pts Thành viên cấp 1

phần mẫu khi cắt xong bạn giãm feather selsction (Ctrl + alt + d) xuống nữa...bạn khữ răng zữ quá nên thấy nó ảo! :D
  9. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác để em thử
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bạn để viền mờ xung quanh mod là ko ổn rồi, bạn nên xóa cái viền mờ ấy đi thì có lẽ bức ảnh sẽ thật hơn
  11. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Đáng lẽ ra phải thay con xe đạp bằng con Lybre =))
    HieuPham273nguyễn Thành nam thích bài viết này.
  12. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

nói chung là ổn, nhưng mình nhìn không thấy đẹp lắm. Phần viền bạn blur mình nghĩ hơi quá tay nên có bóng mờ viên quanh(để ý bên phải người nam là rõ nhất). Sau khi cắt ghép muốn che đi khuyết điểm bạn có thể blend và thêm họa tiết khác chồng lên khuyết điểm để mod hòa vào BGround. Blend cũng có 2 xu hưứng blend:
    + Xu hương thứ 1: Blend cho toàn hình, cách này sẽ che khuyết điểm tốt nhất nhưng nhược điểm là nếu blend ko tốt mod sẽ không nổi bật lên background, nhìn không ấn tượng.
    + Xu hướng thứ 2: Blend BG trước để có được khung cảnh ưng ý, sau blend mod để làm nổi bật, cách này rất phù hợp với cắt ghép, nhưng blend khó vì vừa khiến mod nổi bật và vừa phải hòa mod vào BG
    Đây là bài cắt ghép của mình:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...-duoc-chi-giao-khuyet-diem.10923/#post-174177
    (nếu có thời gian thì kéo xuống đọc cmt, nó tốt cho bạn đấy)
    HieuPham273nguyễn Thành nam thích bài viết này.
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tất cả đều còn hơi ảo bạn à :)

Ủng hộ diễn đàn