Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cắt ghép] Thạch Sanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi conmeohen, 15/9/14.

Lượt xem: 3,904

1. conmeohen Thành viên cấp 4

Thạch Sanh - Câu chuyện cổ tích nổi tiếng mà ai trong chúng ta cũng đều đọc rồi phải không nào :x, tấm này mình làm xong hôm thứ 6 mà máy bị hỏng + phần up ảnh của 4r bị trục trặc nên ko up được ~X(
    ở đây mình cho cả 2 boss của truyện là Anaconda chằn tinh và ác điểu làm luôn 1 mẻ cho nó đỡ tốn giấy mực, nhưng nhìn lại thấy bên TS có vẻ yếu thế quá nhỉ :-&, nhưng thôi, truyện viết Thạch Sanh vẫn thắng mà, chẳng lo :P
    Có một điểm đáng tiếc là trong quá trình tìm stock, kiếm được cái BG ưng ý thì khi zoom lên lại mờ quá, ko ăn nhập với stock # nên đành phải blur các stock cho hợp với BG, và phải nén hình lại mức low để up lên 4r làm hình không được còn được sắc nét nữa :((
    Thôi mời các bợn xem tạm cho ý kiến và bình loạn ạ!
    Cảm ớn đã click vô xem >:D<

Stock

...
    kevinhuynh12, Cái Bô Trôllthanhdatqp thích bài viết này.
  2. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

nhìn công chúa giống ma đói quá.chắc giảm cân quá mức :(( :((
    conmeohen thích bài viết này
  3. Kaiii 189

Kaiii 189 Thành viên cấp 1

ảo ảo... mấy cái stock rõ ràng quá @@! ý mình là vậy...
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

thanhdatqp Ơ, công chúa cũng bụ bẫm đấy chứ, do "chim to" thôi :-w
    Kaiii 189 mình mà blur nữa chẳng còn j mà xem :3 :3
  5. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

sáng tối chưa tốt, công chúa giống ma đói thiệt
  6. conmeohen

Công chúa mình để nguyên bản stock mà,có "bóp tí" nào đâu nhỉ,chắc do sở thích mình thích mấy ẻm thắt đáy lưng ong".thank các bạn đã góp ý :x
    khanhdu1994id thích bài viết này
  7. blackdoger2

blackdoger2 Thành viên cấp 1

ý tưởng đẹp,cơ mà mình nghĩ sáng tối chưa tốt.Cố lên :D
  8. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

vậy công chúa ốm là do chim to à :))
  9. conmeohen

bài đầu của mình cũng bị nhận xét phần sáng tối chưa đạt nên đến các bài sau (bài này là thứ 3) mình khá chú ý đến mảng này,nhưng xem chừng nó vẫn chưa đạt yêu cầu mất rồi,bạn nào góp ý cho tớ rút kinh nghiệm với chứ tớ nhìn vẫn chưa hiểu ở đâu
    xacutara1235 sau khi TS cứu được còn ốm nữa =))
    xacutara1235 thích bài viết này
  10. conmeohen

kemdoan
    Cái BG của mình tìm kích thước cũng khá ổn nhưng khi zoom lên lại bị mờ, mình cũng chẳng tìm lại nữa, nếu được cho mình xin lại cái BG nhé.thank!
  11. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

dù sao cũng khá ấn tượng.
  12. thanhdatqp

Theo như em soi kĩ thì cái chân nhìn ảo quá HwJLuM5.jpg
    phần bên trên là cái chân trước nhỉ và phần bên dưới là chân sau ( trái phải thì khó xác định lắm :D )
    thường thì 2 chân = nhau mà theo phương pháp chiếu thẳng ( em mới học h công nghệ xong ) thì phần chân trước sẽ che khuất phần sau nên bức ảnh của anh gây em 2 liên tưởng là chân trước dài hơn chân sau ( vì nhìn nó thẳng luôn nên tưởng 1 bàn chân ) hoặc chân sau dài hơn chân trước
  13. thanhdatqp

soi sai thì các bác thứ lỗi nha :-ss:-ss:-ss;;);;);;)
  14. conmeohen

thanhdatqp có j đâu mà sai với trái hả bạn :D. để biết thêm chi tiết thì bạn nhìn qua stock cô gái đó sẽ thấy rõ hơn vì hình chỉnh của mình đã blur để cho khớp với BG nên chi tiết ko còn được sắc nét rõ ràng nữa, cái chân phía trước là do cô gái co chân nên, nên nếu hình nhỏ vậy ko zoom nên sẽ dễ gây hiểu lầm :P, cảm ơn bạn đã góp ý :x
  15. thanhdatqp

Nó hình như k liên quan đến chân công chúa đâu anh conmeohen nhìn cái bắp chân con chim nó sát ngay vs eo công chúa mà nếu cắp thì chim thường dùng cả 2 chân cắp nên cái đùi chim sẽ k sát eo thế ạ.hjhj anh thông cảm tính soi mói :D
  16. conmeohen

thanhdatqp ak ý bạn là con gà đó hả :)), vì con này ăn cám tăng trọng quá nhiều nên ngoại cỡ, công chúa lại theo xu hướng hotgirl nên hơi gầy => chim chỉ cần 1 chân là đủ (cái chân đấy co lên), còn chân kia ( duỗi ra) nó định táng anh TS đấy, ko thì 2 chân nó quắp rồi nó lao đầu xuống cảm tử ak =)), mình thích mọi người "bới móc" càng nhiều càng tốt để có thêm kinh nghiệm cho bài sau :P
    thanhdatqp thích bài viết này
  17. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

lại nhớ tới album của tên bán bao ny long. :)
    conmeohenthanhdatqp thích bài viết này.
  18. conmeohen

Ủng hộ diễn đàn