Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Câu chuyện của chàng trai Giấy...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nhoc L.T.A, 23/11/13.

Lượt xem: 8,002

1. Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Hôm trước lượn trên youtube thấy hướng dẫn của 1 anh nào đấy về làm thể loại như này trên kênh Vietdesigner.net nên em đã làm mấy pic theo 1 câu chuyện tương đối cảm động =))
    Có vài điều em muốn nói là: em còn gà lắm, vế vần đề màu sắc hay sáng tối em cũng gà luôn :) chỉ chỉnh sao cho giống màu stock là thôi :((
    Mấy pic này em cũng hơi đầu tư, mà đó là nói quá thực ra em chỉ là tìm stock rồi cắt cắt dán dán :) Nhưng mà cũng là mấy pic em thích nhất :D. Câu chuyện xin được bắt đầu...=))
    1. Giấy sinh ra trong gia đình có đủ bố mẹ, hạnh phúc hàng ngày qua từng năm tháng. Nhưng rồi người mẹ của Giấy lại ra đi, bỏ lại giấy với người bố của Giấy tên là: Bố Giấy
    2. Giấy ngày 1 lớn dần lên trong tình yêu thương của bố. Còn Bố Giấy thì ngày càng già đi theo năm tháng và cái ngày ông về với vợ ông cũng ngày 1 gần.
    3. Giấy lớn lên là 1 chàng trai đẹp nhưng Giấy lại không tập trung học hành mà chỉ biết suốt ngày lêu lổng, la cà ở các bar và vũ trường cùng với đám bạn hư hỏng. Tại đây Giấy bắt đầu yêu mối tình đầu của Giấy.
    Bố Giấy thương con, ông chỉ khuyên bảo nó vì ông nghĩ do nó thiếu tình yêu của mẹ. Ông chỉ lặng lẽ đi đạp xích lô, bị người ta sai vặt... Tiền ông kiếm được đều được Giấy lấy đi đốt ở nơi xa hoa phồn thịnh
    4. Rồi 1 ngày bố của Giấy cũng về với vợ ông ấy, bỏ Giấy lại 1 mình...
    5. Người yêu Giấy dần dần cũng bỏ Giấy theo chàng trai khác giàu có hơn, Giấy chỉ lẳng lặng mà không đòi lại quà là bó hoa Ngũ Sắc Giấy đã tặng cô ấy =))
    Giấy tuyệt vọng và suy sụp, bên cạnh Giấy bây giờ chỉ là chú chó nhỏ ngày bé ở bên Giấy...
    Vâng em xin hết =))
    [​IMG]Xin nhận gạch và đá :-ss

...
    iamatsundere, A3ersxSOnes, Thiên Ma33 người khác thích bài viết này.
  2. kendu

kendu Thành viên cấp 1

lỗi link ảnh rồi .....
    Nhoc L.T.A thích bài viết này
  3. Ný Điên

Ný Điên Thành viên cấp 1

lỗi ảnh rồi, lười chả muốn đọc :-ss
  4. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

kendu Ný Điên :(( mình up lên flickr sao chèn link vào đây bị lỗi rồi :(( Hức fix như nào đây 2 bạn ơi
  5. Ný Điên

Ný Điên Thành viên cấp 1

Nhoc L.T.A Mình không rành việc này vì mình cũng là newbie thôi @@! Nhưng mình dùng imgur để up :D
  6. Nhoc L.T.A

Ný Điên mình đang up sang chỗ khác :( Híc không biết được không
  7. Ný Điên

Ný Điên Thành viên cấp 1

Nhoc L.T.A Dùng imgur hay minus xem, mình hay dùng cái đấy lắm 8->
  8. Nhoc L.T.A

9. mgr

mgr Cựu quản trị

Câu chuyện rất hay :P em cắt dán tuyệt quá...kết thúc hơi không có hậu... nên cho anh Giấy có cơ hội quay đầu lương thiện :3
  10. Nhoc L.T.A

mgr mấy cái này em làm mấy hôm nay ý chị, lúc nói chị ở trên facebook nhưng do lười quá nên chưa làm được :D Em cho cái kết như vậy thôi chị à, chứ chả nghĩ ra a Giấy quay đầu như nào nữa :)
    mgr thích bài viết này
  11. stun_stakura

stun_stakura Thành viên cấp 2

Cắt rất đẹp :-bd chỉ có điều kết thúc có hậu gớm =))
  12. trần quý

trần quý Thành viên cấp 1

hay.. !!!
  13. linhxd

linhxd Mới đăng kí

được đấy bác ơi,truyện cũng sâu sắc lắm ý =))
  14. Nhoc L.T.A

linhxd thích bài viết này
  15. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

16. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

nhìn 5 tấm ảnh trên mình thấy ảo ảo sao á,
    mọi người để ý cái cánh tay bên trái và mọi thứ xung quang xem 5 tấm như 1, theo mình đây là tấm ảnh ghép ko phải ảnh thật :))
    ntv1306Nhoc L.T.A thích bài viết này.
  17. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Cây chuyện hay :) nhưng thắc mắc 1 cái là sao chú chó nhỏ ngày bé ở bên giấy :/ đáng lẽ phải là chú chó già ngày bé ở bên giấy chứ :v
  18. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Sau khi Giấy đi theo ông bà thì câu chuyện giữa Bút Mực và Chuốt Viết Chì cũng bắt đầu...
  19. Nhoc L.T.A

hvthanhtan thế bác nghĩ đấy là em cắt và dán à =))
    _MeoHoang_ vâng em quên mất, hehe, bác đọc truyện kĩ quá :D
    Crz bác viết tiếp eiii :D
    ikaru123 thích bài viết này
  20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-L sao mấy con chim giấy kia đứng hình được vậy có thủ thuật gì ko

Ủng hộ diễn đàn