Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cầu cứu] Nhờ các bạn convert hộ file SWF ra FLA!

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi achoo254, 14/9/12.

Lượt xem: 4,949

1. achoo254 Mới đăng kí

Hix, file flash này mình không thể nào dịch ngược ra được. Nào là URL Action Editor, nào là Sothink mà cũng bó tay....

Mình chỉ muốn thay chữ và URL thôi, ai biết sửa như nào chỉ mình luôn với nhé.

Ai giúp hộ mình với, cảm ơn trước nhé! :)

Link trực tiếp: http://hsvforum.vn/vbbdesign/trutien/nntn/nnt.swf

p/s: Có file XML thì tốt quá.

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nếu file có ActionScript thì mở Sothink hay bị lỗi lắm
  3. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Chịu, mình đã thử cố giúp bạn nhưng bó tay :|.
  4. achoo254

achoo254 Mới đăng kí

hix, khó nhỉ, mình cũng thử hết soft mà không thể nào đọc được file này. Mình chỉ muốn sửa chữ với URL mà khó quá. =((
  5. banbaonylong

bạn thử Adobe Flash Pro chưa?
  6. achoo254

achoo254 Mới đăng kí

Mình đang sử dụng Sothink decompiler 7 để decode ra FLA, dùng Adobe flash cs 6 để sửa từ file gốc.

p/s: khổ nỗi là lúc Sothink đọc thì ok, lúc xuất FLA để mở bằng Adobe thì toàn bị thiếu action (cụ thể là không change frame khác khi rê chuột vào chữ)
  7. nguyente

nguyente Thành viên cấp 2

mình cũng bị vấn đề này hoài, khổ nỗi lại không có học về lập trình, coding thành ra nhiều khi muốn tìm source mà không được. ~X(
  8. banbaonylong

fải tự code lại AS thôi bạn :D

Ủng hộ diễn đàn