Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cấu hình After Effect / Graphic Montion

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi mypassion, 17/1/14.

Lượt xem: 12,489

1. mypassion Thành viên cấp 1

Mình là Hiền học bên đồ họa có dùng AE, nhưng mình biết AE máy phải khủng mới dùng đc. Mình hay dùng cs 5.5 ở máy ông anh, nhưng máy ông anh đi làm hàng khủng m sinh viên sao so đo đc. Mình đã mua đc lap này không biết dùng đc 5.5 ko hay chỉ nên dùng cs 4 hoặc 5. Xin các bạn tư vấn, à cho mình hỏi lun AE cs 5 khác gì Cs 5.5
    Core i5 2.5GHz up to 3.1
    RAM DRR3 8GB
    HDD : 750GB
    WIN8 - 64 bits
    Intell HD 4000 1 GB VRAM
    AMD ATI RADEON HD7670M 1GB VRAM/ HD7570M 1GB VRAM
    Screen 1600x900

...
    Nhantocon thích bài viết này
  2. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Thành viên cấp 2

Cấu hình này chỉ chơi được picachu thôi :(
    Hưngg Bướm thích bài viết này
  3. mypassion

mypassion Thành viên cấp 1

không đùa đâu hic hic :|
  4. Thái Sơn Nguyễn

Theo mình biết AF không có giới hạn về cấu hình, chỉ có cấu hình tối thiểu thôi :)) với cái cpu trên là đủ chiến rồi , còn nếu làm nhiều project khủng hơn, thì up cái ram + cái vga lên tiếp, i5 là ổn rồi
  5. mypassion

mình ko hiểu mấy cái này = các bạn nam :( vì học phần mềm còn cả biết gì về máy #:-srender chậm lắm, đang định đưa về cs 4 bạn à, nói thật là chả hiểu gì máy móc lun :|
  6. Thái Sơn Nguyễn

cấu hình trên là tốt rồi mà :v Nếu bạn render nhanh nữa, up cái ram lên 16gb đi :D, i7 nữa, nhưng tiền thì khá tốn, chưa ns là rất tốn :v
  7. mypassion

xin a trai nhiều lăm rồi, ngoài mov còn định dạng nào nhẹ nữa ko b, 1s chắc hết 100mb
  8. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

xài đc tất chủ yếu là render thôi, mà muốn render nhanh cần CPU, i3 với i5 thì cũng không hơn nhau bao nhiêu (loại 4th thì khác), ổn thì nên dùng i7 haswell, muốn ngon nên lắp cái máy bàn xài 2 chip Xenon trở lên!
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/1/14
  9. mypassion

@@ bạn nói gì chả hiểu
  10. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

máy bạn thế là dc r, tùy định dạng output nữa bạn :D bạn chọn H264 j j nó ra .mp4 render nhanh & nhẹ lắm bạn :D render AVI vs các cái khác cực nặng & lâu :D máy mình cùi hơn :)) ram có 2gb thôi nhưng mình chạy cs6, dùng làm motion graphics 2D vẫn ok ^^
  11. mypassion

thế hả bạn, máy này a mình chọn cho với cả mình chỉ làm HD 720p thui, cái thấp nhất của HD ý, nói chung mình chả rõ máy móc đâu có gì chỉ cho mình :|
  12. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

ồm, 720p, nhưng tùy định dạng nữa đó :v .mp4 nó sẽ nhẹ & nhanh hơn rất nhiều :)) bạn cũng làm motion graphics hả :v
  13. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Mình đang dùng core 2 dual, ram 4gb, non card mà vẫn đú chơi 1080p chỉnh màu thôi :)). Render thì đừng hỏi độ lâu =))
  14. Nhantocon

Nhantocon Mới đăng kí

Cấu hình trên với laptop thì tạm ổn rồi bạn à. Lâu thì chắc rồi nhưng không sau đâu
    render thì 720p HD thôi 23 khung hình/ giây thì ok.
    codec thì H.264

có cái clip bạn xem tham khảo nhé.

Tip : bạn làm cắt cái clip khoản 10s thôi, rồi render test với nhiều cách setting Render có trên youtube. rồi so sánh coi cái nào ok nhất. ( chất lượng thôi, còn file nặng nhẹ thì tùy dự án mà bạn làm )
    P/s : cứ render HD còn độ lớn của file final thì phải chịu thôi bạn à. clip nhẹ thì chất lượng kém, còn nặng hơn "tí" nhưng chất lượng tốt thì phải chịu tốn ổ cứng chút bạn à. mình làm phim ngắn thì dùng 10 đến 15 G cho footage là chuyện thường còn file final thì khỏi nói 6G là ít nhất (phim cỡ 45 Phút ) :)
    chỉ sợ là dung lượng cao mà chất lượng "ý ẹ" thì phải làm lại thôi.

Thân :)
  15. Nhantocon

Nhantocon Mới đăng kí

Sorry chủ topic nha mình up link lộn Render của premiere
    After effect render HD :
  16. jf9VietNam

jf9VietNam Mới đăng kí

video 10s mất gàn tiếng -_- có cách nào nhanh ko nhỉ :| làm theo mấy video trên youtube chỉ dẫn thì vẫn lâu ... mà sao cái xem trước cũng chạy chậm vậy ?
  17. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

Thường render người ta dùng máy bàn..chứ render bằng lap thì chả mấy mà đi...đã thế còn lâu.
  18. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Cấu hình này thì chạy các thứ bt thui. 3d trong AE vs các thứ nặng thì hơi yếu
  19. Đặng Hải Đăng

Đặng Hải Đăng Mới đăng kí

Cấu hình đó tạm ổn rồi đó bạn ! vì làm cái này ăn chủ yếu về cpu, ram ( còn làm về 3d thì mới chú trọng vga ) ! nếu bạn muốn render nhanh hơn thì hãy nâng cấp ổ HDD thành SDD ( hoặc chạy song song cả HDD và SDD ), bạn sẽ thấy tốt đọ nhanh lên đáng kể :))
  20. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

mấy bác cho em hỏi sao em cài full bộ plug-in trapcode vô mà nó không nhận thằng 3D Stroke nhỉ ?
    mấy cái khác thì nhận nhưng 3D Stroke thì không ?!?!
    Em đã gỡ ra cài lại các kiểu nhưng vẫn vậy

Ủng hộ diễn đàn