Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cầu Khẩn ! Thực hư kiếm tiền từ google adsense

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi phuongthustudio, 24/8/15.

Lượt xem: 4,190

1. phuongthustudio Thành viên cấp 5

xin bỏ ra 3 phút để đọc hết ạ !!
    chào đại gia đình VDS mình xin kể một câu truyện hoàn toàn có thật , một bi kịch ngoài đời thuờng !
    Ngay tại xóm tôi , có một anh phải nuôi một mình 3 đứa con , đứa thứ nhất đang học lớp 6 , đứa thứ 2 thì lớp 3 , còn một bé chuẩn bị lên lớp 1 !
    Điều đáng nói là anh ý bị tai nạn năm ngoái , cũng vụ tai nạn này anh mất đi người vợ , bản thân anh thì phải cưa đi một chân !
    Đúng là một thảm kịch khi phải một mình gánh vác ! khi công việc anh cũng bị mất , tài sản trong nhà cũng lần lượt bán để lấy tiền ăn !

Hiện anh ko thể đi lại , và cần một công việc ! mình đã tìm hiểu các cách kiếm tiền trên mạng , nhưng kiếm tiền từ google adsense là mình thấy khả thi nhất , nhưng mình chưa biết nhiều về cái này , ai am hiểu làm ơn , làm phúc chia sẻ kinh nghiệm !
    Rất mong có được sự giúp đỡ của anh chị em trên VDS , mình xin cám ơn ạ !

...
  2. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Muốn kiếm tiền từ google adsense mình nghĩ anh ấy phải có kiến thức về website và mạng xã hội nha bạn. Đầu tiên xây dựng một website có thể là website về làm đẹp, chăm sóc sức khỏe, chia sẻ kiến thức,...Website phải mạnh, nội dung phải hấp dẫn thực sự thu hút người xem.
    Đăng ký tài khoản google adsense, thao tác đăng ký mình thấy cũng phức tạp đó, trước kia đăng ký dễ, giờ đăng ký hơi khó. Nếu đăng ký thành công thì google sẽ gửi thư về choo bạn.
    Và sau đó cài đặt vào website.
    Hiện nay mình thấy cách chia sẻ trên mạng xã hội là cách mọi người hay làm chia sẻ link từ website. Như tạo các fanpage thương là page có hàng ngàn lượt like và tương tác cao, đăng bài chia sẻ trên các group câu view,....
    Nói chung mình thấy kiếm tiền từ google adsense là khó làm đó bạn
    Minh Kì Đông thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Heo moi 2607 cám ơn bạn nhiều nhé ! mình cũng đã tìm hiểu qua trên mạng ! công nhận là rất khó khăn ,
    Cho mình hỏi thêm là :
    bắt buộc phải có 1 website , nhưng website ko thực sự mạnh , liệu có đăng ký đc ko nhỉ !
  4. phuongthustudio

ví dụ như thế này nhé :
    Bây giờ có 1 website rùi ! và có một bài viết gì đó hot , share lên các group + page , người truy cập click theo link đó đến website của mình ! và đến website của mình rùi người ta phải bấm vào quảng cáo của google thì mới tính lượt view phải ko ạ.

đấy là mình hiểu nôm na dạng kiếm tiền từ google adsense có đúng hay sai ạ
  5. phuongthustudio

à còn phải có thanh tìm kiếm của google đặt trong trang nữa phải ko ạ :)
  6. rubia

rubia Thành viên cấp 3

mình nghĩ a ấy nên từ bỏ cách kiếm tiền này thì hơn.
    Kiếm tiền từ quảng cáo của gg không hề dễ, giả sử bạn đăng kí đc GA thì nó cũng chỉ cho bạn chạy 3 quảng cáo, còn muốn chạy hơn, bạn phải có mánh khóe.
    Tiếp theo là bạn phải biết sơ qua html, css để có thể quản lý tốt hơn (ad min forum này cũng vậy đấy).
    Có web, có kiến thức html, bạn còn phải có thêm kiến thức về Seo và đặc biệt là quan hệ rộng hoặc ít nhất web của bạn có nội dung hot thì may ra.
    Kiếm tiền không hề dễ. ^^
  7. phuongthustudio

rubia :( theo bạn một người đã mất 1 chân phải , còn có công việc nào tốt không !
    kiến thức về php với html cái này mình cũng biết chút xíu , chắc cũng đủ để giúp anh ý
    Bạn nói rất đúng , cái gì cũng phải có thủ thuật ! mình đang xin mọi người có thể share chút ít ! để giúp người đang đối đầu với ngõ cụt
    Bạn thử ở hoàn cảnh của người ta nếu ko vì 3 đứa con nheo nhắt chắc anh ý đã ko cố tiếp tục sống rùi
  8. phuongthustudio

4 người đang chờ đc xã hội giúp đỡ ! Những đứa trẻ chúng đã quá khổ vì mất mẹ , đã quá đau khi nhìn thấy bố bị mất 1 chân ! tất cả đã quá sức chịu đựng với chúng
  9. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Anh ta hiện đang làm gì ?
    Anh ta đang có kiến thức về mảng gì ?
    Công việc trước đây như thế nào ?

Nếu có khả năng vẽ Vector và thiết kế thì mình đang cần 1 người đây
    - Làm online, 3h - 4h/ngày.
    - lương 6.000.000đ.

P.s: blog cá nhân mình có chủ đề rõ ràng, mỗi ngày khoảng 500 lượt người ghé thăm, 1 tháng cũng được khoảng 12.000 người - đặt GA 1 tháng thử thì được khoảng 6usd. Gần đủ duy trì tiền host.
    phuongthustudio thích bài viết này
  10. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

kiếm tiền từ GA ( ga content lẫn ga host) khó nhằn lằm mất nhiều thời gian - đơn giản nhất là học về coredraw hoặc AI rồi nhận file làm freeland - làm nhiều trình độ lên dần
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Google Adsense hơn 1 năm trở lại đây bèo bọt hơn xưa rất nhiều, giá click rất thấp vì tỉ lệ cạnh tranh ngày càng cao. MMO có rất nhiều cách, làm thiết kế cũng là 1 cách, mặc dù mảng nào cũng đang bị cạnh tranh khá nhiều nhưng nếu cố gắng thì vẫn có thể đủ sống, biết đâu nếu tài giỏi thì có khi giàu luôn cũng nên :D
  12. MinhAnh88

MinhAnh88 Mới đăng kí

Bạn mới kể hoàn cảnh của a đó, còn khả năng công việc a ta làm được đến đâu thì bạn không nói như thế tư vấn công việc sao được ?
  13. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

Hiện mình đang chạy google adwords cho site tiếng việt, mình toàn bid giá thấp, mỗi click chưa tới 150đ nên tới tay pub chắc chắn rất bèo nhèo. Do đó, nếu có trình độ tiếng anh nên hướng ngoại chắc nhiều cơ hội khả quan hơn phát triển site việt.
  14. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

Mấy cái MMO này phải có người thành công chỉ bảo...mà họ cũng chả bao giờ chỉ cho người ngoài đâu...vì phải đánh đổi rất nhiều mới có đc... có mấy thằng bạn trên fb để ý nó từ lúc còn chơi sub fb đến giờ thì toàn kiếm ra tiền từ fb, youtube, google... tháng mấy chục đến trăm củ... thuê nhà...nuôi cả tá cấp dưới...sự thật luôn...
  15. phuongthustudio

cám ơn mọi người ạ ! Mình cũng đã hiểu hiểu rùi !
  16. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Kiếm tiền GG AD 1 cách đơn giản nhất là lập tài khoản GG thật nhiều, 1 tài khoản GG tạo tối đa 50 channel Youtube. Với mỗi lượt click quảng cáo trên video của bạn sẽ nhận được tiền, nhưng cái này phải kiên trì, có thể 1-2 tháng đầu không kiếm được xu nào hoặc rất ít, nhưng 1 tháng có thể kiếm 2-3tr với việc chỉ làm ban đêm là bt. Còn những thủ thuật nhỏ để có số click quảng cáo nhanh và thị trường khách hàng tiềm năng nếu anh ấy cảm thấy làm như thế này được thì pm mình chỉ 1 số thủ thuật
  17. phuongthustudio

trinhpapa rất cám ơn bạn ? mình đã inbox
  18. phuongthustudio

Phạm Hữu Dư xin lỗi anh đã tag tên làm phiền !
    A ơi bây giờ mình share video từ youtube lên facebook , spam link lên các group page , liệu có vi phạm bản quyền của google adsense ? không ạ
    :)
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ko vi phạm, nhưng nó lại vi phạm luật Facebook và có ngày nó cho ra đảo. Và thực sự thì spam như vậy hiệu quả cũng ko cao đâu. Nếu chơi Youtube thì ráng tìm hiểu và chịu khó tìm content độc, có thể tự làm và cả reup, qua 1 thời gian sẽ đúc kết đc kinh nghiệm :)
  20. phuongthustudio

dạ vâng em cám ơn anh ạ :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn