Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chào các bạn/anh/chị...! Mong mọi người gạch đá giúp mình cái logo công ty Kiến trúc của mình với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kts.ntm, 4/9/15.

Lượt xem: 2,226

1. kts.ntm Thành viên cấp 1

Như tiêu đề, mong mọi người giúp mình gạch đá cái logo và chọn giúp mình cái nào được nhất trong 3 cái với ạ. Xin chân thành cảm ơn!

1

2

3

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn chưa nói logo dành cho ai nhé, nhưng mà bạn nên xem lại vụ text bên dưới, nó bé quá, hãy dự trù khoảng này nếu sau này có đưa vào card visit. phong bì in ấn gì đấy để khỏi khó khắn :)
    kts.ntm thích bài viết này
  3. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Logo phức tạp quá, khó nhớ và rất khó vẽ lại, biểu tượng này khi in ấn và làm biển rất khó đấy. Chữ bên dưới nhìn dịch mãi mới ra, cách điệu nhiều quá.

Bạn xem lại Website tìm kiếm lớn như Google vừa mới làm mới lại logo, logo của họ cũng đâu có phức tạp như vậy. Tôi thấy nên đơn giản thôi, đừng phức tạp quá.
  4. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

giaphu_design: Thanks bạn! logo này giành cho cty mình, cty tư vấn thiết kế kiến trúc Âu Việt :D
    SANGO247.COM: Mình đã cố gắng đơn giản hóa logo cách điệu AV rồi đó bạn, chắc là text hơi phức tạp, hii. Thanks you anyway!
    Gia Phú thích bài viết này
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

À thì ra thế, mà tại sao không phải là bố cục logo hai phần trên và dưới nhìn nó hay hơn không, cái hiện tại của bạn lúc đầu tôi không thể nhận ra chữ "au viet" bởi vì cái biểu tượng đằng trước nó đó :D
  6. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

giaphu_design : Ah, tại vì nó liên quan đến 1 số thứ như banner của trang web nữa nên mình chọn bố cục ngang ( logo trước và chữ đặt sau). Thanks bạn nhiều nhé! tiện thể bạn chọn giúp mình cái logo nào nhìn được hơn (chỉ logo thôi, vì mình sẽ sửa text cho dễ đọc) :D
  7. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

kts.ntm Góp ý chân tình đừng buồn nhé. Bạn là KTS thì tập chung vào chuyên môn của mình thôi, để dân mỹ thuật họ thiết kế logo mới tốt được. Mỗi người mỗi nghề mà. Bạn có làm cố thì trong đầu bạn không có tư duy logo trong đó.
  8. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

VietBrandCare : Hehe thanks bợn! Nhưng mình nghĩ, nếu mình là dân kinh doanh thì mình sẽ thuê ngay 1 người dân mỹ thuật thiết kế, còn mình là kts vẫn có thể tự làm được chứ (mặc dù không tốt bằng, nhưng phải làm ra mới biết :D)
  9. VietBrandCare

kts.ntm Thế này bọn mình đến nghỉ nghề graphic design để chuyển qua architecture design thôi hehe
  10. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

VietBrandCare Hee, mình chỉ tự làm cho mình thôi chứ ko phải là nhận làm logo cho người khác đâu mà bạn nói thế, chỉ là của mình mình thử sức xem sao thôi :D
  11. VietBrandCare

Nổi hứng làm nhanh 5p cho bạn 2 cái logo...Nếu thích tặng luôn hehe
    kts.ntmSANGO247.COM thích bài viết này.
  12. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

@VietBrandCare Logo làm 5p mà đẹp quá ha, nhưng mà chỉ cần mỗi biểu tượng vậy thôi à. Theo tôi chỉ cần dùng toàn chữ không và cách điệu, tạo điểm nhấn 1 điểm duy nhất là ok.
  13. VietBrandCare

SANGO247.COM logo muốn truyền tải thông điệp đến khách hàng thi chỉ có biểu tượng + slogan mới làm được việc đó bạn nhé. Ừ thì nhấn 1 chút vào tên công ty cũng có 1 logo đẹp nhưng cần truyền tải nhiều ý nghĩa thì sao? Nó sẽ làm người ta khó đọc, khó nhớ.
  14. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

đơn giản và ấn tượng là được, cái của bác thớt em phải xuống cmt mới biết trên là chữ AV đấy.
  15. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

VietBrandCare Ohhhh thanks bác rất nhiều đã bỏ công free design 2 cái logo đẹp quá. Mà cái thứ nhất là chữ V lật ngược đúng ko bác? :D
  16. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

@ Trần Duy Hoàng Hii thanks bác, cái của mình do mình thích những mô típ tự do xíu nên mới đi vậy, do mới nhìn khó hình dung nên logo có đi kèm chữ AU VIET luôn đó kkk. :P
  17. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Kiến trúc có khác, logo cũng góc cạnh, nghiêng ngã như máy công trình hé.
    Ngày xưa cũng có thi kiến trúc 1 lần mà trượt ngay vòng gửi xe, wá là đau.
    Cái logo thứ 3 mình thấy ok đó bạn: kts.ntm
  18. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

nếu kts.ntm hỏi nên chọn cái nào trong số 3 cái của bạn thì mình cũng giống như K.Trang chọn 3 nhé, vì 3 nó sẽ tránh cho người ta hiểu nhầm cái biểu tượng là chữ N "tức là nâu việt" :D
  19. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

không nhất thiết phải làm logo theo bố cục ngang đâu thớt ak. 1 logo có nhiều phương án để bố trí nhé.
    K.Trangkts.ntm thích bài viết này.
  20. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

K.Trang giaphu_design Thanks 2 bạn, mình sẽ cân nhắc ở cái thứ 3, hi.
    dao duc viet Uhm bạn nói đúng logo nhiều phương án bố trí hii. Để mình xem xét bố cục lại, thanks bạn nhé :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn