Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Châu chấu và bướm trong sân nhà em :")

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Jessami Mc, 31/5/13.

Lượt xem: 2,647

1. Jessami Mc Mới đăng kí

Tình hình là mình mới tham gia forum và rất thích chụp ảnh, nhưng không hiểu mấy về kĩ thuật nhiếp ảnh :3 , chỉ chụp theo ý thích thôi, cũng chưa biết dùng pts nữa ( sẽ tập trong tương lai :-s )
    Mình xin đăng mấy cái ảnh, mọi người nhận xét dùm (bố cục, ánh sáng, lấy nét.....v.v) để mình học hỏi với nha!!!!!!!!

Đây là ảnh "thế giới động vật" trong vườn nhà mình ^^
    Sáng ra sân thấy con châu chấu đang ngoạm con bướm trên cành nguyệt quế nên lôi máy ra chụp luôn :P. Ảnh mình có chỉnh sáng tối 1 tí.
    1.
    2.
    3.
    4.
    5.

Cám ơn mọi người đã xem :)

...
    seiryu7429, caytb, Crz4 người khác thích bài viết này.
  2. Kem Cry

Kem Cry Thành viên cấp 1

Đẹp thế. :x
    À, mà đây là con bọ ngựa, không phải châu chấu đâu :P
    Vo Hoang Bac thích bài viết này
  3. Jessami Mc

Jessami Mc Mới đăng kí

ơ thế à, mình cứ tưởng là con châu chấu :)) thanks bạn nhá :x
    Kem Cry thích bài viết này
  4. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

hẳn là vườn nhà bạn rộng lắm đây :-?
  5. Jessami Mc

Jessami Mc Mới đăng kí

ko hẳn là vườn, cái sân thôi....và có trồng cây :)) mà nó cũng ko rộng lắm :D
  6. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

:| con bọ ngựa mà bạn =)) =))
    Con bướm nhìn đẹp quá nhỉ :-s
  7. lehieuit

lehieuit Mới đăng kí

bọ ngưa .mà kêu cchaau chấu =))
  8. Jessami Mc

Jessami Mc Mới đăng kí

Hoàng Long Nikon vườn nhà mình toàn bướm kiểu đó, lâu lâu mới có mấy con màu đen :-s
    lehieuit thế mà xưa nay toàn gọi con này là châu chấu:-?
  9. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Con bướm bị ăn thịt rồi, vậy con bướm còn sống không bạn ?
  10. Jessami Mc

Jessami Mc Mới đăng kí

Crz Con bướm thoát được. hình số 1 là lúc con bướm thoát rồi, còn mỗi con bọ ngựa trên cành hoa đó :) nó vẫn bay được bình thường dù bị mất 1 phần nhỏ trên cánh
    Crz thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn