Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chế độ MASKS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vũ Đức Minh, 23/11/12.

Lượt xem: 3,065

1. Vũ Đức Minh Thánh Tõm

bạn nào có thể cho mình biết trong pts CS6 chức năng Masks ở đâu! đang làm tút cần đến nó mà ko thấy đâu! ngó qua cs5 máy đứa bạn thì lại có!
    hay lên bản cs6 chức năng bị mất :-s

...
  2. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

câu hỏi này khó quá àk cả nhà >"<
  3. TylerKid

TylerKid Về hưu

Mask nó có phải là Palette đâu mà có trong Window
    bạn tìm trong Layer > Layer Mask ấy
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

bạn nhìn trong hình đy! ở cs5 có 1 cái tùy chỉnh masks riêng! còn layer masks thì mình biết rồi :((
    CS6 bị mất cái đấy
  5. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

đọc ở đây nhé, mình lười dịch:
    http://forums.adobe.com/message/4290215
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

mask ngoài layer mask thì còn cái mẹ gì nào nữa ta?
  7. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Đúng là có cái Mask Panel này - dùng khá hay, nhưng trong CS6 bị remove đi rồi :|
  8. TylerKid

TylerKid Về hưu

àh àh, giờ mới hiểu, đúng là CS5 có cái đó thật, mình chưa dùng CS6 nên cũng ko biết :D
  9. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

:(( công cụ đấy dùng hay mà :( mình đang định viết tut nhưg chắc là phải cài thêm cs5 quá :-s
  10. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Hí hí, đầu tư cho con cháu đê, lo gì bị thiệt ;))
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

:)) chỉ sợ là dùng đc 1 lần xong lần xong xóa đy thì phí lắm >"<

Ủng hộ diễn đàn