Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chém Gió] Thái độ nhờ vả và làm gì sau khi được giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thanhdatqp, 14/9/14.

Lượt xem: 2,666

1. thanhdatqp Thành viên cấp 2

1......Có 1 vấn đề em khá là bức xúc đó là thái độ nhờ vả

Hiện tượng trẻ trâu phát ngôn

Đã nhờ tức là cầu cạnh người khác,vậy mà thái độ và ngôn từ của nhiều người rất chi là "trẩu"........Các bác sống làm sao để cho bọn 9x thế hệ cuối như bọn em noi theo với
    Ngay trên diễn đàn có 1 số bài nhờ vả mà rất chi là "tiếc lời"
    Các nhờ làm logo chỉ nói nhờ làm logo mà chỉ nói ra : vậy bác muốn làm logo về gì,nói về chủ đề gì,tên cần cách điệu kiểu gì vân vân....mây mây
    Rồi nhờ xem lỗi ví dụ như : máy nhà em k vào đc pts k hiểu vì sao.....k 1 lời giải thích, không 1 ảnh minh họa....vậy thánh nào biết đc lỗi gì trong vô số lỗi
    Rồi em nhớ có 1 bài gì mà các bác ngồi đến # nhỉ ? Nhờ vả mà kêu ng giúp inbox mới sợ chứ
    (Còn nhiều loại "tiếc lời" nữa mà em quên )
    Đã nhờ vả sao các bác k nói cho rõ ràng từng li từng tí.up thêm vài cái ảnh cũng chả chết ai
    Chả lẽ nhờ mà các bác muốn người giúp hỏi từng li đoán mò từng tí.rồi cái gì k hợp lí lại phải sửa

2/ Thái độ sau khi nhờ
    a.k có người giúp thì chửi bới rồi nói móc này móc nọ
    Đã xác định nhờ "chay" thì hãy tập xác định luôn là giúp ít troll nhiều ( trừ hơi gái :D )
    Nếu muốn tốt muốn chất lượng thì xì tiền ra
    Designer cũng phải sống cứ cái nào cũng free thì nhai giấy mà ăn à? hay nhai bàn phím
    b,có người giúp
    Em thấy rất nhiều người nhờ giúp xong để đó k bao h sài.k sài thì các bác nhờ để làm gì cho tốn time ?
    Chưa kể đc giúp xong thì tks ng giúp 1 câu các bác giảm thọ à mà tiếc thế

Hãy cảm ơn 1 câu.nó sẽ làm mát lòng người giúp và họ thấy công sức họ bỏ ra đc đền đáp

Kể cả không dùng những hãy cảm ơn ng giúp 1 câu
    Mặc dù e không phải là designer.e không giỏi pts.không biết gì AI hay LR.nhưng e cứ thấy bức xúc lắm ý
    nên em mới làm bài này,quyết tâm gom gạch đá về xây nhà
    Hãy vì 1 cộng đồng VDS vững mạnh :D

...
    Cái Bô Trôll, hatay1712viet1410 thích bài viết này.
  2. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

nó inbox diễn đàn nhờ làm cái logo, làm đơn giản thôi, làm xong gửi ảnh cho nó éo thấy phản hồi. eo biết đã tải về chưa.
    conmeohenhatay1712 thích bài viết này.
  3. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

Nhiều đứa nó "nưng" lên nó nhờ mặc dù nó cũng chả cần làm j
    hatay1712 thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

có tiền thì nhích, đến đá phò còn fải trả tiền, chả lẽ ko bằng con phò...
    caphenhiepanhthanhdatqp thích bài viết này.
  5. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

lại lôi cả phò vô đây. Hehe
  6. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

VL, chán cái kiểu lập nick xong vào nhờ, lấy kết quả xong cũng ko nhận sét gì, ko nói là ko cần ai làm nữa, lặn mất luôn và ko 1 lần trở lại, @@
  7. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Tuy vậy cũng còn sót vài người tốt...vài%
  8. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

như em nè :)) người tốt điển hình :D
  9. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

Lời cảm ơn của em khi giúp mấy đứa Cờ hó là chỉ có, thất vọng về thanh niên hiện nay quá

10. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Trước mình thích giúp người lắm, giờ đỡ nhiều rồi =))
    Ptsaholic thích bài viết này
  11. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Thanh niên 2015 :)) =))
  12. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Rãnh, thích thì làm không thì thôi.
    Cho đi là bỏ không cần nhận lại, có cảm ơn hay không thì cái đó là do cái trình độ giáo dục của họ rồi bàn cãi cũng thừa thải.
    Còn chửi khi không chịu làm thì vui vui thì chửi nó lại, không có tâm trạng thì cho qua vì không rãnh nói chuyện với đứa khùng.
    Bạn nghĩ thoáng như mình là ổn thui, XH mà có người này người khác, người có dạy người không, chấp chi thứ rác đời đó.
    thanhdatqp thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn