Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉ mình cách chụp để có một bức hình đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Otaku, 28/4/13.

Lượt xem: 3,373

1. Otaku Mới đăng kí

Mình là dân nghiệp dư thôi, chỉ thích chụp ảnh chứ không tìm hiểu sâu, con gái mà (chắc là 1 phần lí do nhỉ)
    Lí do thích chụp ảnh thì cũng như bao người, muốn lưu giữ những khoảnh khắc đẹp nhất mà ta vô tình bắt gặp
    Nhưng cái việc này nó hơi quá khả năng của mình, những bức ảnh mình chụp hầu như không đẹp cho lắm, đa phần là bị tối đi so với cảnh thật
    Bình thường thì cũng nhẫn nhịn chấp nhận hoàn cảnh vì cái suy nghĩ tìm hiểu sẽ mất thời gian, mà mình là chúa lười :P
    Nhưng giờ là cuối năm rồi, cũng chả còn bao lâu nữa, mình muốn tự tạy lưu lại những khoảnh khắc thật đẹp của năm học này
    Mình thì không thể đáp ứng điều kiện tài chính để có một cái máy ảnh tử tế, chỉ dùng camera của cái đt Sony U10i hàng lướt thôi, cũng chả đòi hỏi gì nhiều, tại máy ghi 8.1 rồi mà
    Thế nên mong mọi người chỉ cho mình vài mẹo để có một bức ảnh đẹp, phải chú ý điều gì khi chụp ảnh, chụp ra sao .....
    cái này mình cũng không rành lắm nên không thể hỏi cho rõ ràng được, mọi người thứ lỗi ==
    Ai hảo tâm thì chỉ giúp mình với, không thì share cho mình cái link nào có ích cũng được
    Nếu ai thấy khó nói trên diễn đàn (chắc chẳng có đâu nhỉ) thì inbox FB của mình nhé : Yoite Jan (Dâu Chan) [Dễ tìm ấy mà]

Cám ơn mọi người rất nhiều *cúi gập 91 độ*

...
  2. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

Aino củng là dòng chụp ảnh đẳng cấp một thời đó, với điện thoại thì kỹ thuật chụp mình xin chịu, nếu bạn muốn nâng cao thì nên lưu ý đên bố cục ảnh sao cho hợp lý, hướng ánh sáng v...v.v.
    P/s: mới tháng 4 :-s chưa nghỉ hè mà xoắn cuối năm rồi
  3. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Bạn thử up lên vài tấm hình của mình xem, nhất là những tấm tĩnh vật, thiên nhiên môi trường ấy.
  4. dlvnvn

dlvnvn Thành viên cấp 1

trời sắp thi sắp nghỉ rồi! hoc trung học thì nghỉ đến nơi rồi ấy chứ!
  5. Yonpham

Yonpham Mới đăng kí

chủ yếu biết lấy cảnh, khi chụp đừng rung tay, còn chỉnh thông số thì chụp nhiều sẽ có kinh nghiệm :P
  6. dlvnvn

dlvnvn Thành viên cấp 1

hehe! dt thì thông số gì hả a !
  7. dlvnvn

dlvnvn Thành viên cấp 1

8. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

nếu chỉ có đt thì tốt nhất bạn hãy lựa những góc chụp đẹp và độc đáo , bắt những khoảnh khắc , lựa chọn vị trí đủ sáng , vậy có lẽ đủ rồi !!

Ủng hộ diễn đàn