Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉ giúp mình cách làm hình như thé này với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SuongFu, 23/7/15.

Lượt xem: 1,821

1. SuongFu Mới đăng kí

Mình dùng PTSCS2, Ai có thể chỉ giúp mình cách để cái chữ nó vòng qua tay và quả kia không ạ?

...
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

xóa các phần bạn muốn nó nằm bên dưới là xong. hem hem
  3. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

như trên
  4. SuongFu

SuongFu Mới đăng kí

Ví dụ chỗ ngón tay thì phải xóa thế nào ạ?Sử dựng cái gì để xóa mn nói rõ được ko?
  5. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Tìm tài liệu học PTS đi nha + tuts hướng dẫn nữa, chưa biết bò mà đã học chạy, dùng cái hình như cục gom eraser tool (T)
  6. SuongFu

SuongFu Mới đăng kí

Biết cái xóa đó rồi, :3
    sau khi chọn text viết lên hình, chọn earser để xóa thì nó hiện cái hình tròn gạch chéo ( ko dùng được trong hình ạ TT)
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/7/15
  7. dienbinh

Bạn xóa trên layer text sao xóa được, chữ đó là vẽ bằng pent ạ. ( Chưa biết gì chỉ biết đến cái tên PTS chắc luôn nè)
  8. SuongFu

SuongFu Mới đăng kí

Mới chuyển sang dừng pts cs, ngày trước dùng scape thôi
    Thế phải làm sao ạ? bạn giúp mình đi !
  9. dienbinh

Dùng font chữ nào giống với yêu cầu của bạn rồi dùng pent ( hình cây viết) vẽ lại dòng text đó. Không dùng lệnh eraser tool, mà dùng công cụ mask để xóa phần nào cần xóa
    SuongFu thích bài viết này
  10. SuongFu

SuongFu Mới đăng kí

Hà hà, mặc dù ko áp dụng được phương pháp của b, cơ mà mình nghiên cứu ra sử dụng erase rồi ;v
  11. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Text thì không xóa được đâu, muốn xóa thì phải rasterise type trước, click phải vô layer text chọn rasterize type, xong muốn xóa gì xóa. Muốn xóa đẹp thì xài mask.
    SuongFu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn