Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ 1 vài kinh nghiệm chụp cùng cây cỏ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi uhdungroiday, 25/8/13.

Lượt xem: 2,144

1. uhdungroiday Thành viên cấp 1

Hôm ay em mạnh dạn chia sẻ 1 vài kinh nghiệp của riêng em về vấn đề chụp mẫu với cây cỏ.
    Trước tiên là các bác xem ảnh gốc và ảnh đã chỉnh sửa.
    Before
    1.
    2.
    3.
    4.
    After
    1.
    2.
    3.
    4.
    Theo kinh nghiệm cá nhân em, chụp cỏ cây nên chụp lúc trời mát đã hết nắng, em hay dùng ống fix 50 hoặc 85, khi trời mát sẽ tránh được hiện tượng cháy background.
    + Có thể sử dụng đèn đánh vào mẫu cho mẫu thêm nổi bật, em lười nên chỉ đánh đèn trước cân lại các vùng sáng tối trên mặt mẫu, theo em khi chụp trời nắng, ánh nắng làm mặt mẫu loang lổ khá khó chụp và khi kết hợp với fix thì rất khó đánh đèn với điều kiện ánh sáng mạnh như vậy.
    + Thường em sử dụng những góc máy cao hơn mẫu 1 chút hoặc thấp hẳn so với mẫu.
    + Khi hậu kỳ em thích cỏ ngả vàng cho ảo tung chảo :v

Và em xin giải đáp thắc mắc từ rất lâu về tấm ảnh sau:
    [​IMG]Với tấm ảnh này em chụp hoàn toàn là xuôi sáng, đây là màu ảnh gốc chỉ chèn thêm chữ ký, chụp với body d300s và fix 50 1.4 MF mở ở 2.8, em dùng 1 đèn gắp với nhại (strobist) để sau lưng mẫu cường độ mức thấp nhất nên thấy được ven tóc sáng lên như vậy, còn nếu chụp tối thì em dùng thêm 1 đèn đánh trước mặt nữa là oki.
    Bấy nhiêu chỉ có vậy mời các bác đáp gạch :v
    Facebook em facebook.com/matinpt

...
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  2. thoanh123

thoanh123 Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác đã chia sẽ kinh nghiệm quý báu cho newbie như e :D
  3. Huỳnh Ngọc Trung

Huỳnh Ngọc Trung Leader miền Trung

Trông thế mà lại hay nhỉ ;)
  4. tuyệt thật....

Ủng hộ diễn đàn