Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ 4 cách hay để tải toàn bộ ảnh trong 1 album trên Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 1/6/15.

Lượt xem: 4,805

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Chia sẻ ảnh là một trong những tính năng được sử dụng phổ biến trên Facebook. Bạn có thể chia sẻ những bức ảnh chụp, tag bạn bè của mình vào rồi cùng nhau bình luận. Hơn thế nữa, Facebook cung cấp một dịch vụ lưu trữ ảnh dường như vô tận, giúp bạn có thể tải tất cả album ảnh của mình lên Facebook. Nhưng còn ngược lại thì sao? Bạn có thể tải toàn bộ album ảnh trên Facebook về máy tính của mình không?

Tất nhiên là hoàn toàn có thể, bài viết dưới đây sẽ hướng dẫn bạn 4 cách để tải toàn bộ album ảnh trên Facebook về máy tính

1. PhotoGrabber

PhotoGrabber là một phần mềm máy tính, giúp bạn download không chỉ download album của bạn mà có thể là bất kì album ảnh của bạn bè bạn.

Tính năng:
    Download toàn bộ ảnh mà mà bạn bè bạn được tag vào
    Download toàn bộ album ảnh ủa bạn bè bạn
    Download toàn bộ album do bạn bè bạn upload
    Download comment và thông tin về các bức ảnh
    Tải về: Hệ điều hành MAC | Hệ điều hành Windows

2. Fluschipranie (Add-on dành cho trình duyệt Firefox)

Fluschipranie là một ứng dụng dành cho trình duyệt Firefox, giúp tích hợp tính năng download toàn bộ album ảnh vào trình duyệt này.

Sau khi cài đặt, mở Facebook, tìm đến album ảnh mà bạn muốn tải về. Right click vào link đến album ảnh và chọn Fluschipranie’s Download

Ví dụ nếu bạn muốn đặt tên là hinh_anh_1, hinh_anh_2…. thì gõ hinh_anh vào hộp thoại hiện ra. Hoặc bạn có thể để trống và click OK để dùng tên mặc định của bức ảnh trên Facebook.

3. Dùng Extension dành cho trình duyệt Google Chrome

Nếu bạn sử dụng Google Chrome là trình duyệt mặc định, click vào đường link này và nhấn vào nút install để tải về ứng dụng download toàn bộ album ảnh dành cho Google Chrome.

Sau khi cài đặt, sẽ có 1 nút mới trên kế bên thanh địa chỉ của trình duyệt.

Mở album mà bạn muốn tải ảnh về, click vào nút đó, sau đó chọn Ctrl + S để lưu toàn bộ ảnh về máy tính của bạn.

4. Pick & Zip

Pick & Zip là một ứng dụng giúp bạn tải về toàn bộ album ảnh trên Facebook một cách tiện lợi và nhanh chóng.
    Bước 1: Truy cập trang chủ của ứng dụng http://www.picknzip.com/

Bước 2: Chọn Login with Facebook, sau đó chọn Allow để cho phép ứng dụng truy cập tài khoản Facebook của bạn.
    Bước 3: Click chọn Find My Photos

Một hộp thoại sẽ hiện ra, hiển thị các album ảnh của bạn

Click chọn album mà bạn muốn download, sau đó chọn qua nút download

Chọn ZIP để tải album về dưới dạng File nén

Bên cạnh việc download album ảnh của bạn, Pick & Zip còn giúp bạn download album ảnh của bạn bè bạn.

Chúc các bạn thành công

Theo Vũ Thanh Lai

...
    SwingsOnlyoneBảo Diệp thích bài viết này.
  2. Bảo Diệp

Bảo Diệp Mới đăng kí

Rất tiện! Cảm ơn thớt :D
  3. wolf lone

wolf lone Thành viên cấp 1

Em đã thử tất cả các cách và đều không thành công... không biết là do em hay là do mấy cái đó nữa . !
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:like: bài viết chất lượng
  5. GreenField_Photo

GreenField_Photo Mới đăng kí

Có tải được ảnh chất lượng cao (~3Mpx) vậy không chủ thớt?
  6. Như Tròn

Như Tròn Thành viên cấp 1

Ảnh trên fb toàn là ảnh chất lượng thấp :(

Ủng hộ diễn đàn