Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ ảnh sau một thời gian sử dụng Sony A5000 + Kit 16-55

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Garfield, 5/6/15.

Lượt xem: 5,875

1. Garfield Mới đăng kí

Chia sẻ với mọi người một vài tác phẩm mình chụp được trong khoảng 6 tháng sử dụng dòng Mirroless của Sony. Đây là topic thứ 3 mình đăng rồi. Hai topic trước mình không biết làm thế nào để chèn ảnh vào. May sao tới cái này tuy chậm hiểu nhưng cũng hiểu ra chút chút :))
    Tất cả ảnh ở dưới mình đều chụp bằng Sony A5000 + lens kit, có xử lý hậu kì bằng LR

Xin cảm ơn các bạn đã chú ý theo dõi topic này.
    Xin cảm ơn :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/6/15
    K.Trang, thu nguyen quoc, vboy2341 người khác thích bài viết này.
  2. Trần Hữu Sự

Trần Hữu Sự Thành viên cấp 1

xem ảnh mà muốn bỏ rơi Canon :v
    Garfield thích bài viết này
  3. Garfield

Garfield Mới đăng kí

Chơi Sony mệt lắm bạn ơi T.T
    Lens nó mắc hơn của Canon nhiều. Không biết bên VN sao. Chứ bên mình thì 50 1.8 Canon có khoảng $120. Của Sony tới $250 lận T.T
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Mình thì dùng lumix cũng là dòng Mirroless , chất lượng ảnh khỏi phải bàn , thế những giá lens thì :(( :((
  5. thu nguyen quoc

thu nguyen quoc Mới đăng kí

Mình đã cầm nhiều em to con luôn cả 5D mark2 và Len L, nhưng phải nói cỗ máy này đúng là có võ tuy len kit 18-55 OSS nhưng chất lượng cho ra thật đáng nể. Mình thích xoay vặn nên len Carl Zeiss T* là lựa chọn tốt cho con này. Lúc đầu hơi chán vì máy này ko có ống nhắm nhưng bù lại Live view có lợi thế của live view và chức năng phóng to khi lấy nét tay thì quả là tuyệt vời. Tóm lại đây là một cỗ máy "Nhỏ mà có võ" rất gọn gàng và có thể dễ dàng thao tác mọi lúc mọi nơi.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Ah, Thì ra là vại, sau khi xem xong mấy tấm hình này Muốn Đập Ngay Con Máy Canon EOS 1D Mark III mới mua ngày hôm qua :v
    thu nguyen quoc thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn