Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia sẻ trang web hướng dẫn bằng video các kỹ thuật cơ bản trong nhiếp ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi PhùngMinhTuấn, 13/5/14.

Lượt xem: 5,736

1. PhùngMinhTuấn Thành viên cấp 1

Đây là một trang web hướng dẫn chụp ảnh rất hay mà mình tìm được từ những ngày đầu bước vào nghiên cứu kỹ thuật chụp ảnh.

Chỉ cần một trình độ tiếng anh và vốn hiểu biết cơ bản về một số thuật ngữ trong nhiếp ảnh như f-stop (khẩu độ), shutter speed (tốc độ),...các bạn đã có thể theo dõi và thực hành theo những hướng dẫn rất cụ thể, chi tiết trong các video.

Thời lượng của các video hướng dẫn trong khoảng từ 5-10 phút, tuy ngắn nhưng rất súc tích, rõ ràng và cụ thể. Người hướng dẫn sẽ trình bày những setup sai trước và điều chỉnh đến khi đạt được kết quả cuối cùng nên rất dễ dàng theo dõi, hiểu được tính chất và hình dung cách áp dụng trong thực tế. Các bài hướng dẫn có đủ các thể loại phong cảnh, chân dung, thức ăn...v.v...Ngoài ra, với phong cách hướng dẫn của các giáo viên rất thân thiện, gần gũi và hài hước sẽ tạo cho các bạn cảm hứng theo dõi bài hướng dẫn.

Các bài học chia ra 3 level Basic, Advanced và Pro, ngoài ra còn có những hướng dẫn tự tạo những phụ kiện studio rẻ tiền và đơn giản. Hình như mình chưa đủ số bài viết nên không thể chèn 1 vài hình ảnh cho bài viết thêm sinh động được, mong các bạn thông cảm.

Hy vọng các bạn sẽ tìm được những kiến thức bổ ích và nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Link: learnmyshot.com/tutorials/

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/14
    Phạm Hữu Dư, Katy2309a Koi thích bài viết này.
  2. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

cảm ơn, cảm ơn. xia xỉa bác :))
    PhùngMinhTuấn thích bài viết này
  3. PhùngMinhTuấn

PhùngMinhTuấn Thành viên cấp 1

a Koi học được nhiều chưa ??? Mình thấy web rất hay mà sao ít người quan tâm thế nhỉ ???
    a Koi thích bài viết này
  4. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

em bookmark rồi, vì giwof đang học đồ họa đã. nhưng em cũng thích nhiếp ảnh, có lần dk rồi mà chưa đi học đc. Sau này nhất định em sẽ nghiên cứu thêm về nhiếp ảnh
    PhùngMinhTuấn thích bài viết này
  5. doxuanthien999

doxuanthien999 Mới đăng kí

đag thử

Ủng hộ diễn đàn