Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Chibi by Dương Crazier

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Dương Crazier, 3/7/13.

Lượt xem: 6,629

1. Dương Crazier Thành viên cấp 1

Chúc mọi người vào tham quan vui vẻ và để lại nhận xét để mình rút kinh nghiệm lần sau nhé!
    Các pic được sắp xếp từ mới đến cũ
    Facebook: https://www.facebook.com/ChibiHihiii

[​IMG]Bắt trước vẽ mắt trái tim long lanh giống bạn gì ý, nhưng mà không thể bằng đc :(

Các bạn ghé thăm facebook để xem đc nhiều hơn nhé: https://www.facebook.com/ChibiHihiii
    Chúc mọi người vui vẻ!

...
    thanhtungdesigner, Kaito KiddoGooner Designer thích bài viết này.
  2. Dương Crazier

Dương Crazier Thành viên cấp 1

Nửa đêm mới vẽ vong :v, update thêm 1 tấm
  3. Dương Crazier

4. Dương Crazier

Update 28/7
  5. Dương Crazier

update 2 pic không phải chibi

6. kiemtienthui

kiemtienthui Thành viên cấp 1

Nói 1 chữ xấu
  7. Dương Crazier

8. kiemtienthui

Đáp lại 1 câu" Không có gì "
    Nguyễn Tôm thích bài viết này
  9. Grape_gl

Grape_gl Mới đăng kí

Bạn trên nói xấu ko sai ^^ nhưng hơi thiếu tế nhị.
    Đa phần khá tệ, cho dù bạn đã xài bảng vẽ. Bạn có thể bỏ qua cmt của mình để đọc cmt nào đó khen bạn. Nhưng nếu bạn cần, mình sẵn sàng góp ý cái nào bạn kém.
    Dương Crazier thích bài viết này
  10. Dương Crazier

Grape_gl
    :v. 2pic này mình lập ra đã khá lâu và chỉ có mình ra vào, hnay có thêm 2 bạn vô cmt khen hay chê mình cũng đều vui ý :D. Có gì bạn cứ góp ý thêm cho mình tiến bộ nhé ;)
    thanhtungdesigner thích bài viết này
  11. Grape_gl

Grape_gl Mới đăng kí

Mình chả biết bắt đầu từ đâu ==", chắc là nét. Bạn nên sửa nét trông tự nhiên hơn, bạn có bảng vẽ mà phải không? Nhưng mình thấy như bạn vẽ chuột ấy.
    Để làm quen với bảng vẽ ko dễ, bạn cứ từ từ ,ráng đi nét làm sao mà chỉ cần với nét mà có thể thấy đc cái mình cần vẽ. Bạn có thể cdouble click vào công cụ cần vẽ trong SAI rồi chỉnh độ mượt và độ nhấn nhá của cây bút, nhưng đừng lạm dụng quá.
    Mình mất 2 tháng để làm quen với bảng vẽ, vì vậy ko phải vội.
    Ngoài ra nên tham khảo các bức vẽ đẹp hơn để từ đó mà rút kinh nghiệm.
  12. Dương Crazier

Grape_gl
    Mình đi nét theo đúng như cái mình nháp ra, nếu đi nét giống như bạn nói thì mình không đổ màu vào được, nó toàn lan ra chỗ khác ý :(
  13. Desth

Desth Thành viên cấp 1

#6 khắt khe thế :)) mình nhớ là #6 có topic ''Tác phẩm chibi siêu đẹp'' nhỉ :))) còn t thấy b này vẽ xấu đâu mà xấu chứ :(
  14. kiemtienthui

Nhớ mình luôn ta, cái này coment trước khi mình vẽ mà với lại trong topic ai cũng khen mình :))
  15. Grape_gl

Grape_gl Mới đăng kí

À
    "Ờ đẹp :-"" bạn có thể nghĩ là mình khen...
    Mình thấy bạn này thích vẽ, mua cả bảng vẽ rồi nên mình muốn góp ý đàng hoàng.
  16. Grape_gl

Grape_gl Mới đăng kí

bạn ko nhất thiết phải liền nét để đổ màu như khuôn.
    bạn biết tạo layer mới ko? layer giống 1 trang giấy trong suốt giúp bạn vẽ trên nó, vậy bạn có thể vẽ nét 1 layer và tô màu ở layer khác mà ko sợ màu đè vào nét.
    Hình dưới mình dùng khá nhiều layer, nằm ở công cụ bên trái màn hình, nếu bạn chưa biết thì hãy làm quen với nó.
    [​IMG]Nguyên tắc khá cơ bản là layer nằm trên sẽ đè layer sau, giống như bạn đứng trước thì con đứng sau bị che. Vậy nên vẽ nét và để lên layer đầu tiên.
    Cần gì cứ hỏi, mình bị rảnh :-"
  17. Dương Crazier

Grape_gl
    Mình cũng biết cơ bản về cách dùng layer ý nhưng mình tô màu không đc đẹp như các bạn :(. Nhìn nó không long lanh lấp lánh như các bạn ý, chả hiểu làm thế nào nữa
  18. Grape_gl

Grape_gl Mới đăng kí

Mình nói rồi, bạn tập nét lại .Nét ổn rồi thì màu lên mới đẹp và hợp lí đc
    Cái long lánh lấp lánh mà bạn nói ấy chỉ là do đc lên bóng ,sáng tối hợp lí thôi. Hình của bạn toàn dùng công cụ hòa màu, lạm dụng nó quá cũng ko tốt, tốt nhất bây giờ bạn đừng xài nó.
    Mà bạn cứ tập nét đi, bắt đầu với dáng người đứng thẳng thôi. Vẽ đến khi nào đúng tỉ lệ mà thấy đẹp rồi lên màu.
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  19. Dương Crazier

Mình mới vẽ xong 1 cái này, mình ít trộn màu hơn, tô sáng tối chả biết đúng không nữa. Nhận xét dùm mình [​IMG]

20. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Nói chung bác vẽ đc đó. Nhưng nên coi thêm về tỉ lệ thì chuẩn hơn.
    Dương Crazier thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn