Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi]Kho mới của tớ...........:)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi KenLee, 19/8/13.

Lượt xem: 6,770

1. KenLee Thành viên cấp 1

...
    CaoChiNhan thích bài viết này
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Kho mới cũng sắp bị close rồi :D Thiếu [Chibi] ở đầu tiêu đề rồi bạn. Mau nhờ mod fix đi nếu ko là đi luôn ;;)
  3. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

mấy lão ấy ẩn hết rồi thôi close rồi post lại sau.:*
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Lão nào ẩn hả bạn @@ Bạn cứ pm lên tường mod rồi mod sẽ sửa hộ bạn mà ?
  5. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

sun_writer : Bác chỉnh hộ cái tiêu đề với....thiếu [ChiBi]
    sun_writer thích bài viết này
  6. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

Bạn vẽ người cười, trông ai cũng giống ai bạn ơi. Chưa tạo được điểm khác biệt giữa các nhân vật , trừ cái # trước cái # cuối :3
    Fly NguyễnKenLee thích bài viết này.
  7. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

cảm ơn nhé betrieu . Mình ko vẽ cười chỉ kiểu đó thôi...^^
  8. Vịt Đực

Vịt Đực Thành viên cấp 1

ko biết nói gì hơn... bạn nên luyện nhiều thêm, học hỏi nhiều thêm, tham khảo nhiều thêm, để cái chữ Chibi nói riêng cũng như nghệ thuật vẽ Chibi nói chung còn đẹp trong mắt những người thưởng thức... xin bạn hãy nhìn lại một cách nghiêm túc
  9. doanhaichau_vp

doanhaichau_vp Thành viên cấp 1

kenlee ơi ..làm ơn vẽ giùm cho e bức chipi với.:v
  10. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

Ý bạn là sao Vịt Đực...mình nghĩ đơn giản là vẽ để vui vẻ và là sở thích của mỗi người...còn ý nghĩa của nó từng người hiểu chứ không ép buộc khuôn khổ của ChiBi như thế nào.Cái này gọi ChiBi cũng đc hay không phải ChiBi cũng được đâu có ảnh hưởng tới thế giới đâu bạn
    doanhaichau_vp em gửi ảnh qua https://www.facebook.com/kennguyen.nguyen.7 của anh có thời gian anh sẽ làm cho...hoặc qua page này https://www.facebook.com/HoiVeChibiDatCang
  11. anhluanls2

anhluanls2 Mới đăng kí

bạn ơi vẽ giúp mình hình với nhé. [​IMG]
  12. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

KenLee đồng ý là ko ép buộc khuôn khổ, nhưng bạn vẽ không theo bất cứ tỉ lệ nào, thì tranh bạn vẽ mãi và luôn xấu. Còn nữa, bạn up lên để khoe thì nên thêm dòng " mình up chủ yếu là khoe, nên miễn gạch đá!" , bạn @Vịt Đực cmt như vậy chỉ muốn góp ý, muốn bạn vẽ đẹp hơn. Nhưng bạn lại trả lời như vậy, chả văn minh, lịch sự gì cả. =))
  13. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

Doudy : Mình trả lời thế đâu có mất lịch sự...mình thừa nhận là vẽ không đúng tỉ lệ chibi thật đó...VDS là nơi chia sẻ tác phẩm do mình vẽ....bạn lên xem lại mình viết gì trước khi nói mình vậy nhé....Mình chỉ nói cách vẽ mỗi người và cách hiểu của mỗi người khác nhau...với mình vẽ chỉ là thú vui thôi...không vào khuôn khổ gì cả...mình ko vẽ kiếm lợi nhuận lên vẽ như vậy....^^
  14. dr.fwin

dr.fwin Thành viên cấp 2

Mình thấy cái ảnh thật dễ thương hơn ảnh vẽ nhiều :))
  15. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

vẽ cẩu thả, màu lòe loẹt, chưa dễ thương mà cũng ko đẹp. vẽ nhiều bức vậy mà chưa thấy có sự tiến bộ, chắc là do không tìm hiểu qua và không chịu tìm hiểu nâng cao tay nghề.Tóm lại phải học thêm nhiều. xin lỗi hơi phũ :3
    Fly Nguyễn, KenLee, Hoài Trang2 người khác thích bài viết này.
  16. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Xem rep của chủ thớt vs các cmt thực...nãn
    KenLee thích bài viết này
  17. nqloivn

nqloivn Thành viên cấp 1

Nói chung khi up 1 tác phẩm lên tất nhiên sẽ chịu ko ít gạch đá, đó là chuyện k tránh khỏi. Mình thấy ảnh của bạn cần đầu tư nhiều nữa mới đạt mức đẹp nhiều người khen, chứ hiện tại tìm chỗ để khen cũng hơi khó. Nhược điểm lớn nhất là nhìn nhân vậy rất phẳng, ghép vào background cứ như dán tờ giấy lên vậy, nên đầu tư chút chiều sâu sẽ đẹp hơn.
  18. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

cảm ơn các bạn...nhưng các bạn hãy hiểu cho mình...vẽ bằng chuột thì các bạn có thể vẽ đẹp đc hay ko...nếu mình nói vẽ bàng wacom thì ko cần phải nói làm gì nữa....thực sự mình thấy thế cũng ổn...đơn giản với mình là làm người khác vui là mình vui...tất cả ảnh của mình vẽ cho bạn bè đều ko lấy lợi nhuận gì cho riêng bản thân cả...chuyện đáp đá hay ko thì tùy các bạn thôi...mình chia sẻ cốt là có cái lưu lại cho bạn bè mình nếu họ ko thấy ảnh có thể tìm vào đây vậy thôi.chẳng có ý đưa lên đây để khoe rằng mình là người có tài...mình vẽ đẹp hơn người khác.
    thuynganquan thích bài viết này
  19. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

KenLee nhiều người vẽ chuột mà, có phải ai cũng có wacom đâu. vẽ chuột cũng đẹp chứ sao. ko ai ném đá bạn cả, chỉ góp ý cho ảnh của bạn đẹp hơn thôi :v
    Kiku194 thích bài viết này
  20. thickyeu

thickyeu Thành viên cấp 1

Chibi gì mà 10 pic như 1, miệng ko có 1 chút gì gọi là khác, nguyên mẫu 1 đường cong và 2 gạch 2 bên, mặt cũng vậy, mỗi ng có 1 khuôn mặt, biểu cảm khác nhau, đằng này mặt bạn vẽ mình thấy ai cũng như ai. Thêm nữa là độ bóng và sáng tối chưa có, hoặc có thì nó quá mờ nhạt ít ai nhận ra, công nhận là chưa có chiều sâu, giống như dán 1 hình ảnh lên background vậy :v
    p/s: hơi phũ cơ mà thật

Ủng hộ diễn đàn