Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Tác phẩm đầu tay của em (thực ra đã từng vẽ 2 lần nhưng mà chỉ làm qua loa như chơi vậy)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Lord_Kundun, 19/5/14.

Lượt xem: 3,878

1. Lord_Kundun Mới đăng kí

Không có năng khiếu mỹ thuật, thời cấp 2 học vẽ chỉ toàn đc 6 với 7 :D Cũng chưa có kinh nghiệm lắm, mình vẽ cái này mất tổng cộng gần 4 ngày, mỗi ngày bỏ ra 2-3 tiếng. Đến lúc ghép nền với ghép cái bàn vào thì mình lười vẽ bóng đổ quá nên trông hơi ảo. Mặc dù vậy vẫn mong mọi người cho chút ý kiến ạ :D Có đam mê nhưng mà trình độ thì vẫn còn kém lắm

Đây là ảnh gốc (cái áo xanh lá khó vẽ quá, vẽ mãi mà ko đẹp nên mình "tự chế" áo khác cho ẻm :D)

Mình dùng Photoshop CS6 Portable.
    P.s: Nhân tiện cho mình hỏi các bác lưu ảnh thì lưu PNG hay JPG? Cái nào thì chất lượng ảnh ít bị thay đổi hơn?

...
    toandaigiabg, sharineganpitlamgi thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Vẽ cho mình với :x
    Lord_Kundun thích bài viết này
  3. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Cái bàn chưa hợp lý với background :))
  4. Lord_Kundun

Lord_Kundun Mới đăng kí

sharinegan là như thế nào huynh? lúc đầu định Blur nó như cái nền luôn nhưng mà blur xong thấy nó dễ hoa mắt quá nên thôi.
    pitlamgi có mỗi tấm này đã mất 4 ngày rồi, thực sự là muốn nhưng cũng lực bất tòng tâm ^^
    pitlamgi thích bài viết này
  5. sharinegan

Không phải chỗ đó, đây nhá, góc chụp backround thẳng đứng sao cái bàn lại nghiêng chéo vậy?
    Thấy vô lý không?:D Cứ xoay ngang ra, đâu cứ phải y đúc hình gốc :>
    dangthutrang thích bài viết này
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

ý bạn sharinegan là bạn bị sai phối cảnh rồi đó. Với cả bạn vẽ chibi ntn không theo ảnh gốc, thực sự mà nói chibi dù là k giống thì cũng phải giữ dc vài nét cơ bản nhất chứ,
  7. Aoi Cancerius

Aoi Cancerius Thành viên cấp 1

mình thấy kiểu này là vẽ theo phong cách manga chứ chibi đâu :)
  8. Lord_Kundun

Lord_Kundun Mới đăng kí

sharinegan ừ nhỉ #:-slúc vẽ chưa ghép nền nên mình cho 1 đường xiên làm cái cạnh bàn rồi, tới lúc ghép cái nền với cái bàn vào ko để ý, tks bạn O:-)
    lenm thực ra tấm ảnh đó là mình chụp lén mod, nên cũng phải biến tấu đôi chút kẻo ẻm biết đc thì ngại lắm :D
    Aoi Cancerius có lẽ mình nên chú ý hơn về khuôn mặt và đôi mắt? mình cũng thấy ko đc cute lắm :-s
  9. Aoi Cancerius

Aoi Cancerius Thành viên cấp 1

đâu có, cute mà ^^ ngoài cái bàn bị lệch so với background ra thì trông khá ổn rồi :3 rút kinh nghiệm cho bức vẽ sau bạn nhé :x
  10. sharinegan

Dự là nàng trong mộng ha :)):)):))
  11. Lord_Kundun

Lord_Kundun Mới đăng kí

sharinegan thích bài viết này
  12. sharinegan

Còn lưu luyến ha 8->8->8->
  13. Lord_Kundun

Lord_Kundun Mới đăng kí

;;) người ta gọi là tình đầu khó quên, nhưng mà cũng ko thể quay lại đc rồi, cứ lặng lẽ chụp lén em nó rồi tối ngắm vậy :v :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn