Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] tự kỉ tự vẽ bởi tui!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi WangFam, 20/6/13.

Lượt xem: 12,825

1. WangFam Thành viên cấp 1

Tất cả hình ở đây đều là luyện tập, tự kỉ, vẽ tặng.... ko có tính chất thương mại (nếu có thì cũng đc sự cho phép của khách hàng :D).

Có nhiều bạn hỏi mình có vẽ thuê ko. Tình hình là mình ko nhận vẽ thuê, vẽ lấy tiền gì hết, do rất mất thời gian mà chẳng đc bao nhiêu cả. Mình chỉ vẽ tặng mà thôi. Tuy nhiên các bạn có sở thích về chibi Nhật thật sự, muốn chia sẻ, trao đổi, học hỏi hay cafe cafao gì thì cứ tự nhiên add nick Y!M, Skype hay FB để nói chuyện thoải mái nhé. Mình ko ngại chuyện share kỹ thuật (trong phạm vi hiểu biết của mình) để các bạn tham khảo nên các bạn cứ tự nhiên mà trao đổi.

#1 - 3 miền con gái VN. (Wacom + PTS CS4) (background delay vô thời hạn.)
    Time: 45mins mỗi nhân vật. Background: ko xác định.

#2 - Phù thủy nhỏ. (Wacom + PTS CS4) Time: 55mins.

#3 - Chibi trá hình. (Wacom + PTS CS6) Time: 2h 15mins

#4 - Avatar bạn trong motor club. (Wacom + PTS CS6) Time: 2h 30mins.

#5 - Knight & Priestess. (Bút chì + scan + PTS CS3) Time: 5h 15mins.

#6 - Speed sketch - My favorite girl. (Wacom + PTS CS4) Time: 25mins.

#7 - Speed sketch & color - Dream girl. (Wacom + PTS CS3) Time: 45mins.

#8 - Bộ mascot cho event Komikku Fiesta 2010 do VTV3 & TVM Comics tổ chức. (Mouse + AI CS3 + PTS CS3) Time: 40~50mins / nhân vật.

#9 - Schoolgirl Band. (Mouse + PTS CS3) Time: 50mins ~ 1h 30mins / nhân vật.

#10 - Step by step. (Bút chì + scan + Wacom + SAI + PTS CS3) Time: 1h 35mins.

#11 - Hình sến. (Mouse + Microsoft Paint - Win98) Time: 5h ~ 6h / hình.

#12 - My super hero: Candle Woman. (Mouse + PTS CS3) Time: ~3h.

#13 - Avatar con chuột. (Wacom + SAI) Time: 16mins.

#14 - Son Goku. (Wacom + PTS CS4) Time: 45mins.
    #15 - Slide to unlock. (Mouse + PTS CS6. Animate: PTS CS6) Time: 1h 40mins.
    #16 - Khung sườn nhân vật anime. (Genius tablet + PTS CS3) Time: ~2h.

#17 - Yamaha R1. (Bút chì kim) Time: unknown.

...
  2. Xai Trính Tã

Xai Trính Tã Thành viên cấp 1

đẹp quá bác ơi :)
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Chẳng chê cái gì được :'< Thích quá nhiều rồi!
    coffeemilks thích bài viết này
  4. doanri

doanri Thành viên cấp 1

ước gì có cái wacom :3 :3
  5. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Rất là chất lượng và có đầu tư :D
    Good Jobs
  6. Cin Chan

Cin Chan Thành viên cấp 1

:O uầy ~ đẹp ngang vs mấy pic trên zerochan
  7. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

doanri: wacom hiện giờ rẻ nhất cũng tầm hơn 1tr hoặc thấp hơn nếu mua cũ, sanh diên chắt chiu lắm cũng có thể sắm đc 1 cái đó bác. Ngoài ra còn có Genius xài cũng tốt.
    doanri thích bài viết này
  8. doanri

doanri Thành viên cấp 1

tại mình đang ở đà nẵng...đi kiếm miết ko ra....genius trên philong plaza bán 900k mà ko biết có tốt ko..sợ nó bị co giật :D
  9. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

Mình đã từng tập vẽ trên tablet với con Genius G-Pen 4500 (mua 850k), so với Wacom tất nhiên là ko bằng, nhưng nó là quá tốt cho người bắt đầu, tuy nhiên lúc gần hết pin nó co giật tung màn hình. Hiện giờ vẫn giữ nó làm kỉ niệm :D Mà mấy thứ đó chỉ là công cụ thôi, 1 số hình mình vẫn vẽ hoàn toàn bằng chuột đấy bạn.
  10. doanri

doanri Thành viên cấp 1

saxxx. nó có pin à @@
  11. rain.design89

rain.design89 Thành viên cấp 1

doanri bạn ở Đà nẵng thì mình thấy có f5pro cũng bán bảng vẽ đó bạn. genius bên đó cũng có.
  12. doanri

doanri Thành viên cấp 1

f5pro @@
  13. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

Hehe, con Genius thì dùng pin chứ ko có bluetooth như wacom, tiền nào của đấy mà.
  14. doanri

doanri Thành viên cấp 1

wacom có loại cắm dây ohair ko hè :D
  15. rain.design89

rain.design89 Thành viên cấp 1

doanri sao bạn? mình không phải nhân viên bên đó đâu =.=" hix. mình thấy bạn nói bạn tìm không ra nên mình góp ý thoai muh.
  16. doanri

doanri Thành viên cấp 1

tại mình lên google gõ tên mà chưa gì ra 1 số bài viết ko hay nên @@ :D
  17. Phan Ngọc Vũ

Phan Ngọc Vũ Thành viên cấp 2

Gái Huế quê tôi :) hi
  18. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

Thấy nhiều bạn thắc mắc vẽ bằng chương trình gì, có dùng bảng vẽ ko...... Xin nói là vẽ bằng cái gì ko quan trọng, quan trọng là kỹ năng cá nhân bạn có hay ko thôi. Đừng nghĩ rằng có chương trình ngon & bảng vẽ xịn là bạn sẽ vẽ giỏi.:v :v

Mình demo 4 hình này vẽ từ 500 năm trước bằng Microsoft Paint trên Win98, chuột Mitsumi 18k/1con, độ phẩn giải 800x600 mà nó to gần bằng cái màn hình. Ko hề qua PTS, vì lúc ấy chưa biết PTS là cái gì.

Chủ đề hình thì phải gọi là sến cụ vì lúc ấy mình còn nhỏ và trong sáng lớm, cứ nghĩ nắm tay con gái là sướng lớm rồi nên chủ đề hình nó chỉ đến đc tới đó.:v :v Đề nghị ném đá nhẹ ở khoảng này. :">

Vô tư đi nhé các bạn đang tập vẽ, ko có máy xịn, đồ chơi xịn ta dùng máy cùi và hàng cùi vẫn đc. >:D<

Heo Unique, boymax113, leTungOrion3 người khác thích bài viết này.
  19. doanri

doanri Thành viên cấp 1

cái này đòi hỏi cần cù nữa
  20. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

bác vẽ chuyên nghiệp thật.

Ủng hộ diễn đàn