Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chiêu lừa mới trên facebook -mọi người cần cẩn thận...

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi xuanlocshop, 24/3/15.

Lượt xem: 3,505

1. xuanlocshop Thành viên cấp 2

Như đã nói cách đây vài giây mình nhận được tin nhắn như sau :
    Xin Chúc Mừng Tài Khoản Messenger Của Bạn Đã May Mắn Trúng Được Giải Nhất Từ Chương Trình Tri Ân Khách Hàng Tháng 3 Quý I Năm 2015 Với Mã Nhận Thưởng Là : ( 79779 ). Nhằm Tri Ân Khách Hàng Sử Dụng Mạng Xã Hội FaceBook. Giải Thưởng Mà Bạn Nhận Được Trong Lượt Quay Số Ngẫu Nhiên Từ Hệ Thống Là: 1 Chiếc Xe Máy LiBerTy & Phiếu Quà Tặng Trị Giá 100.000.000 VNĐ Tiền Mặt....
    Hình mình chụp lại :
    Khi mình truy vấn thì tài khoản thằng này nó nằm ở Thái bình
    Hình này đây:
    Gọi điện nó bảo nạp 1.500 k làm thủ tục nhận
    (Đúng lừa lun)
    Một người bạn (tạm dấu tên) đã cho mình biết
    lần 2 nó bảo nạp 6 triệu #:-s
    Cuối cùng với mong muốn bạn bè người thân ko ai vì chút lòng tham mà bị nó lừa xin mọn người hảy nhanh tay chia sẽ để cho thằng lừa đảo này ra đảo lun nhé AE

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. hoangbeoo

hoangbeoo Thành viên cấp 1

có thể đây k phải là chủ trò này. họ chỉ là nạn nhân bị đánh cắp nisk rồi thằng lđ nó vào đổi tên thay ava để lừa đảo thôi. trong list mình có 2 ng bị thế rồi đều là bạn bè ngoài đời vs mình cả
  3. valentive1

valentive1 Thành viên cấp 1

Đây là nạn nhân thôi, em mình vừa bị dính hôm nọ.
    Qua một đêm, từ tên, ảnh đại diện và ảnh bìa đều bị thay đổi. Sau đó auto send tin nhắn tới tất cả bạn.
    Khổ thân con bé, phải khóa facebook lập cái mới vì bị chửi lừa đảo mà cũng k đổi đc tên lại vì 60 ngày
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

cái này ai chơi dota hay liện minh hoặc đế chế hoặc đơn giản chỉ là vào nghe mấy đứa hát alo alo thôi thì gặp suốt, lắm lúc bật garena lên cái cả 1 đống tab trúng thưởng, trúng thế thì đã không ngồi 1 xó dư lày chơi game, đi chơi 69 cho nó bổ thận rồi.
  5. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Không ai cho không mình cái gì cả!

Ủng hộ diễn đàn