Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chiều trên sân thượng (600D - 50 1.8)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi hoangnguyen650, 19/7/15.

Lượt xem: 3,404

1. hoangnguyen650 Thành viên cấp 1

Trình em còn gà nên nhiều tấm bị out nét với chủ thể bị tối kéo sáng lên toàn bị nosie.
    Mong mọi người góp ý, thank.

...
    hoandsgPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Thảo-Francois

Thảo-Francois Mới đăng kí

Out net. @@. Đây là lý do mình mới bán con 50 1.8 tuần trc (mua đc 2 tháng)
  3. thanhcoag

thanhcoag Thành viên cấp 1

tấm đeo tai phone hình như tóc ám xanh (một chút tóc thôi chứ không phải toàn bộ), bạn blend màu gì mà nó u ám vậy :-ss nhìn như trời sắp mưa@-)
  4. Moon_kawayi

Moon_kawayi Mới đăng kí

em chả biết gì về nhiếp ảnh em chỉ đánh giá theo mắt của một dân đen thì em nhận thấy ảnh như ảnh ghép, xin đừng chửi em :D
  5. hoangnguyen650

hoangnguyen650 Thành viên cấp 1

Hehe. Mình cũng chưa dùng thử mấy lens fix khác nên không rõ nó bắt nét tốt không, nhưng cũng thích dùng con này hơn cái lens 17-50 nhiều :D
  6. HuyCiel

HuyCiel Thành viên cấp 1

Hình như 1, 2 bị out nét :D
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Vậy là chấp nhận đc rồi :)
    Pic này noise là do chụp ngược sáng 00Xmv8z.jpg
  8. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Làm mình tưởng blend bị bết :(
    Cố lên bạn :)
  9. hoangnguyen650

Cảm ơn ạ :D .
    Mình có dùng hắt sáng nhưng trời không có nắng nên có hắt cũng không thấy thay đổi nhiều, còn bật flash thì mật mẫu bóng quá :'( . Chắc tăng EV là cách cuối phải không ạ.
  10. john_cena_217

john_cena_217 Thành viên cấp 2

bức cuối nhìn mây đẹp quá bác :D
  11. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Có cảm giác mẫu cười gượng quá......Blend mà kiểu này theo e cũng ít thấy noise... trừ khi soi kỹ,,,
  12. -LCK-

-LCK- Thành viên cấp 1

sân thượng với Kit của mình đây :D
    50 1.8 đây, con này thực là rất nét, sắc dao cạo mà hơi tốn time cho mỗi tấm thôi ... :D
    hoangnguyen650 thích bài viết này
  13. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

tấm này nhìn rất đẹp.
  14. hoangnguyen650

Hi, mấy tấm noise nhiều mình không đăng lên, chứ nhiều tấm bị tối lắm :(. Tấm cuối là mình chụp bằng 17 50 đấy :D

Ủng hộ diễn đàn