Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh áo để làm ảnh thẻ :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vdtam77, 12/7/14.

Lượt xem: 4,832

1. vdtam77 Banned

Sắp tới em định mở quán làm ảnh thẻ nên đang thực tập chỉnh sửa chút...như hình đây trong phần khoanh vùng bác nào biết chỉnh cái cổ áo sang phải sao cho sát vào cổ chị gái này chỉ dùm e với..chỉ trong khoanh vùng đó thôi nha các bác...thanks các bác nhìu...:P các bác đừng làm phức tạp nha e thấy ở quán nó làm đơn giản lằm :D

...
  2. vdtam77

vdtam77 Banned

ảnh đây ạ :D
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bạn cắt một góc nhỏ mảnh áo đó làm layer mới đặt trên layer thân áo sau đó dùng Puppet Warp mà kéo
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/7/14
    sharinegan, vdtam77Mr.Zer0 thích bài viết này.
  4. vdtam77

vdtam77 Banned

hatay1712 làm sao để ra puppet warp hả bạn...híc..mình cùng tìm thấy trên mạng cơ mà tìm ko thấy
  5. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

trong edit có
    @hatay là con gái àh :)
    gioi thế :P
    vdtam77 thích bài viết này
  6. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Đây là cách của mình :)
    Nếu bạn ép phần áo vào thì cổ của đối tượng sẽ có cảm giác nhỏ lại và không cân đối với khuôn mặt. Do đó, cách làm này giúp khắc phục vấn đề đó khá tốt ... Đối với những người có cổ to thì bạn làm ngược lại ... Nhìn chiếc áo, khuôn mặt và phần thân sẽ tự nhiên và cân đối hơn :)

À quên, nếu bạn không biết Smudge Tool nó nằm ở đâu thì nó nằm cùng nhóm với Blur Tool và Sharpen Tool á ... Blur Tool có biểu tượng như hình giọt nước, Sharpen Tool là cái hình tam giác còn Smudge Tool là cái bàn tay trỏ xuống :) ... Nếu bạn xài phiên bản PTS CS4 trở xuống thì phím tắt là R ... Thân :D
  7. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

ảnh này đơn giản nên có nhiều cách, có thể lấy phần da bên kia đối xứng sang rồi dùng brush flow và opacity thấp xóa mask
    vdtam77Mr.Zer0 thích bài viết này.
  8. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Bác ấy muốn mở tiệm ảnh thẻ mà ... Nên cách đó nhanh, đơn giản mà hiệu quả ... Ngày trước em cũng phải "xơi" cả gần 500 cái ảnh thẻ mỗi ngày (tiền công 1 cái gần 300đ nên phải nhanh mới có cơm ăn :D) ...
    vdtam77buonvimua thích bài viết này.
  9. hatay1712

Smudge Tool kéo rất dễ bị nhòe ảnh, mà lại còn động chạm cả vào phần da cổ nữa
    Puppet Warp đây :
  10. vdtam77

vdtam77 Banned

hatay1712 sao của mình ko có nhỉ
    thanks mn nha
  11. hatay1712

Chắc bạn dùng bản cũ rồi, nâng cấp lên thôi. hi...hi..Của mình là CS5

Ủng hộ diễn đàn