Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh hình đẹp kiểu tự nhiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi VienGlacial, 9/2/14.

Lượt xem: 2,240

1. VienGlacial Mới đăng kí

nếu đc ủng hộ mình sẽ post video
    còn giờ mình nói sơ các bước thực hiện
    b1: gột sạch mụn, tàn nhang, vết sẹo, thâm bằng PATCH TOOL
    b2: nhấn nhá vùng sáng + tối bằng level , kỹ tính thì xài Burn và dodge
    b3: phẫu thuật CTRL + SHIFT + X , ở đây thì nhân vật nam thì mình làm Nâng mũi, kéo mũi, bóp cánh mũi, bắp tay, vai to ra, đầu bóp thon lại
    nếu phâu thuật cho nữ thì bạn chú ý tới cằm, cánh mũi, eo, ngực
    b4: nhấn nhá lại BURN và DODGE TOOL
    B5: trắng da bằng cách hạ màu vàng và đỏ ( tức là màu cam), sau khi làm trắng da , da sẽ trắng bệt như xác chết,mình sẽ áp lại màu vàng cam lên da cho tự nhiên
    b6: blend màu (nếu muốn tự nhiên thì ko cần qua bước này), ở đây mình blend tone cổ điển là xanh cyan và vàng cam

b7: làm mịn da ( ko cần thiết lắm vì đã lọc sạch mụn, để tự nhiên đã đẹp rồi
    mịn da như sau: sunface blur >> sau đó add noise + blur (làm giả lỗ chân lông )
    mún bong da sần sùi cho men thì xài thêm high pass để mode overlay

bonus 1 tấm bạn mẫu này

...
  2. TylerKid

TylerKid Về hưu

xl vì nói thẳng chứ như 2 pic đầu bạn để nguyên ảnh gốc sẽ đẹp hơn đó bạn :D
  3. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

2 casia nhr trên cùng cái nào là cái đc "blend" vậy c??? t thấy cái đầu đẹp hơn, nhưng có tí linh cảm cái 2 mới là cái đc chỉnh.
    (t hay để TA trong ngoặc kép, chỉ là thấy k phù hợp nhưng cũng thấy k nên chuyển sang TV)
  4. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình mắt kém nên thấy ảnh gốc đẹp hơn...xin lỗi...quên kính áp tròng...

Ủng hộ diễn đàn