Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chipi Lai manga

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ngoc.lac, 4/8/13.

Lượt xem: 7,427

1. ngoc.lac Thành viên cấp 1

Công đoạn thực hiện:
    1 vẽ tay trên giấy A3
    2 scan lên pc
    3 chỉnh sửa qua pait
    4 tô màu trên photoshop bằng chuột.
    đây là bản full DH:

...
    Shiroemon Love Panda, Hiếu KenHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Mình thấy bạn tô môi đậm quá :"> Cho nhỏ nhỏ lại và màu sáng hơn và nhạt chút thì có lẽ đẹp hơn :"> Nhưng dù gì cũng tuyệt rồi :-bd
    mgr thích bài viết này
  3. ngoc.lac

ngoc.lac Thành viên cấp 1

có vẻ môi hơi bị thâm! ;)
    thankss bạn :">
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  4. thanhdat5

thanhdat5 Thành viên cấp 1

like bác ngọc :D
    __Mèo DC__
    ngoc.lac thích bài viết này
  5. Crazy nghiện des xD

Crazy nghiện des xD Thành viên cấp 1

Ờm, môi hưi dày èn thâm, bác xử lí lại nhé. Tiện thể bác có gạch em xin mấy cục (đi tìm topic of em mà ném)
  6. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Chippi đẹp :)
  7. ngoc.lac

thanks các bạn đã góp ý!
    lâu không vào forum nhiều bài quá :)
  8. cdt_nt

cdt_nt Thành viên cấp 1

mấy cái sọc dọc ngang trên áo làm sao vẽ vậy@@
  9. ngoc.lac

hờ hờ đơn giản mà bạn chọn cọ vẽ (B) rồi chọn định dạng màu là mutiply là xong! :)
    kuhaiku thích bài viết này
  10. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bây giờ cứ vẽ người là thành chibi hết thì phải :|
  11. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Share tut đi bác ơi :D
  12. ngoc.lac

VSEA: đây là bức chipi mình nhận vẽ cho khách.không phải bức nào cũng vẽ thành chipi như bạn nghĩ.Bạn có thể xem pic khác của mình vẽ mà k phải là chipi đây:

forum.vietdesigner.net/threads/tac-pham-cua-minh-moi-ba-con-vao-chem-gio.30756/#post-530162

Don.aquile: để hôm khác mình làm lại cái khác,chứ cái này mình mất tut rùi L-) :)
  13. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Cái muốn nói ở đây là bức của bạn chỉ là vẽ bình thường, không phải chibi, tại sao cứ phải dán cái mác chibi. Gọi là vẽ tranh cho khách không đc à ?
    Mà Chibi không phải Chipi.
  14. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

ko phải chibi cũng ko phải manga, chỉ là vẽ lại người với nét thô + cứng . Xin lỗi vì nói thẳng và cũng ko phải chipi mà là CHIBI
  15. ngoc.lac

meohoang: mình là 1 người vẽ truyện tranh từ nhỏ,những tác phẩm của mình đoạt nhiều giải thưởng trong những cuộc thi toàn quốc qua thư.manga k xa lạ gì với mình cả!Mình chắc chắn đây là vẽ theo phong cách manga.bạn sai lý thuyết về manga à?
  16. _MeoHoang_

hờ tui đã nói j tới lý thuyết mà bảo là sai hết lý thuyết :)) người khen thì thích người chê thì ghét tùy bác, ít ra tui cũng viết đúng chữ chibi :)) mới cmt có 1 lần đã bay qua đào mấy top mấy tháng trước mà soi mói ;)) hài thật
  17. ngoc.lac

hình chibi trên được thực hiện có công đoạn vẽ nét bừng tay trên giấy A3.nên nét bút không trơn mượt như vẽ trên AI được.đó là đặc trưng của manga (nếu không tin cứ đownload 1 bản manga về zoom to lên sẽ thấy). những nét rung ấy không có tên gọi là "khô cứng" như bạn gọi! :)
  18. _MeoHoang_

ko phải cứ có nét đặc trưng của manga là gọi là manga :/ thế nếu con mèo có đuôi mà ko lông cũng gọi là con chuột :/
  19. ngoc.lac

tôi đã nói bức vẽ của tôi theo phong cách manga.chứ tôi k nói nó là manga.
    tôi cũng nói là nó đc lai giữa manga và chibi. :)
    bạn phát biểu loằng nhoằng và chả liên quan gì đến tôi cả! :)
  20. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

=)) Túm lại là đây không phải một thể loại nào trước đây từng có. Vâng, bạn thật vĩ đại khi sáng tạo ra cái thể loại "Chipi" =))
    Vâng, tôi đã khóc khi đọc topic này =))

Ủng hộ diễn đàn