Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chipi ra đời trong vòng 46h đồng hồ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Zin Virtue, 27/6/13.

Lượt xem: 3,168

1. Zin Virtue Mới đăng kí

Em đang nghỉ hề lớp 10 lên lớp 11, không có việc gì làm nên thấy có phong trào chipi dể thương nên kiếm tài liệu đọc. Và trong vòng 2 ngày đọc - hiểu - thực hành tối nay ngày 27 tháng 06 năm 2013, Zin Virtue đã chính thức cho chào đời 2 sản phẩm.
    Mọi người thấy sao góp ý giúp em ạ! Người sành về thể loại này góp ý và bày em thêm với! Tks mọi người nhiều nhiều trước ạ! ^^

Cái này là hình đầu tiên vẽ từ 12 giờ trưa hôm qua cho đến 2h30 sáng hôm nay (kể cả ngủ nghĩ ăn uống) @@
    Thực hành với mấy con bạn cho nó làm oách trước ấy mà! $$$

Còn cái này là em, trông đập chai hông ạ @@

Hixhix...vừa post bài này lên xong search thấy khối bài có khối ảnh của anh chị # post lên bị ném lựu dữ quá nên quay lại add thêm dòng này....
    Em mới tập có 2 ngày, mọi người có gì thì nhỏ nhẹ thôi nhé, không thì nhờ admin del bài em cũng được
    =((((((( em hỗng múm bị giống mấy anh chị trong mấy topic kiA tí nàO

...
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  2. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

lần đầu vẽ đẹp đó bạn =D>
    Zin Virtue thích bài viết này
  3. Zin Virtue

Zin Virtue Mới đăng kí

Nguyễn Hoàng Minh Long , tks anh ạ! may mà a k la em vì viết nhầm CHIBI thành CHIPI như các anh chị ở trong topic #... đổ mồ hôi hột
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  4. KoyStyle

KoyStyle Thành viên cấp 1

Thân hơi to so với đầu bạn ạ, mặt thì vẽ tròn hơn tý nữa nhìn dễ thương hơn bạn ạ :x
  5. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

vai trai hay gái đều đô wá :3, vẽ bé bé lại tí bạn, bỏ mũi và thêm chân mày vào :D bạn ráng tập, lần đầu thế này ổn oj` :)
  6. Zin Virtue

Zin Virtue Mới đăng kí

Hi, tks mọi ngừ nhiều ạ, em cũng thấy ĐÔ thật! Định bóp lại bớt để to phần đầu rồi, nhưng thấy nó cũng cute ngộ ngộ nên post đại khoe luôn.
    Tại ngồi cà mãi hết ngày tâm trạng bồn chồn no nấn lắm, @@
    Để rút kinh nghiệm cho hình thứ 3 ( em k dám gọi đó là chibi, sợ anh chị quỡ) ^^
  7. Zin Virtue

Zin Virtue Mới đăng kí

Còn màu sắc? Đổ bóng như nào ạ? Em làm đại vài phát đổ đổ cho nó sống động k biết có "hiệu lực nhãn quang" gì không hả mọi người! Ai góp ý em tiếp vS
  8. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

2 ngày mà được thế này là ok rồi
    Chị chưa xét hình đẹp hay xấu gì
    Nhưng nét vẽ của e dứt khoát nét thanh, nét đậm là chị thích rồi
    Nice Em.
    Chịu khó hè này tu nhiều chút để làm " Thánh" e nhé :)
  9. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

lần đầu mà vẽ dk thế này rùi à :-bd
  10. Zin Virtue

Zin Virtue Mới đăng kí

Chị Chen SirO ưi, em xài photoshop... thật ra k phải em vẽ trực tiếp bằng PS đâu. e phát họa sơ trên giấy rùi chộp xong đưa vào ps bắt đầu xài pen toll kéo từ từ theo á, tại em vẽ trực tiếp KHÔNG NỔI. @@
    k biết mọi người vẽ như thế nào mà kéo lịa tưng,,,em nể thật. em làm k đc
    Chen SirO thích bài viết này
  11. Zin Virtue

Zin Virtue Mới đăng kí

Đúng chất là em phải có phát thảo giấy xong mới đề layer lên xài pen toll cà theo...
    Chứ bĩu em vẽ trực tiếp bằng Ps thì chắc chục năm nữa em ms kéo được nét như vậy
    :(
    không biết có anh chị nào chia sẽ bí quyết vẽ trực tiếp bằng brushes trên ps không....em chịu, thấy trên youtube mọi người vẽ cứ như đang vẽ trên giấy ý,.
    em mà kéo phát như vật chỉ có VẠN LÍ TRƯỜNG THÀNH trở lên không hà
  12. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Thì chị cũng thế màu.
    Chị vẽ tay rồi scan...
    Nhưng chị ko vẽ chibi chỉ nghịc qua thôi :D
  13. Zin Virtue

Zin Virtue Mới đăng kí

Đảm bảo tấm thứ 2 sẽ có "chủ đề" để chị nhận xét tiếp Chen SirO ạ! @@
    Chen SirO thích bài viết này
  14. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Zin Virtue giờ Chibi ở trên Fây Búc nhiều loại biến thể lắm VD : Chipi, ChiBe,TriBe,.... rất nhiều bạn nghĩ ra tên mới và bạn cũng không phải là người đầu tiên :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn